ขอสูตรน้ำหมักเพื่อลดน้ำหนักหน่อยค่ะ

Share

พิมณ์วรีย์
    สมาชิกทั่วไป

ขอสูตรน้ำหมักเพื่อลดน้ำหนักหน่อยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  พิมณ์วรีย์ on Wed May 22, 2013 11:22 am

ขอสูตรน้ำหมักที่ใช้ลดความอ้วนหน่อยค่ะ ต้องใช้ผลไม้อะไรบ้าง หรือสมุนไพรอะไร ต้องหมักนานเท่าไร แล้ววิธีรับประทานด้วยค่ะ Very Happy bounce bounce bounce

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ขอสูตรน้ำหมักเพื่อลดน้ำหนักหน่อยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu May 23, 2013 2:21 am

พิมณ์วรีย์ พิมพ์ว่า:ขอสูตรน้ำหมักที่ใช้ลดความอ้วนหน่อยค่ะ ต้องใช้ผลไม้อะไรบ้าง หรือสมุนไพรอะไร ต้องหมักนานเท่าไร แล้ววิธีรับประทานด้วยค่ะ Very Happy bounce bounce bounce

Very Happy Laughing Rolling Eyes สมอ ลูกยอ มะขามป้อม ลิ้นจี่ ลำใย farao และผลไม้เปรี้ยว ที่ทานได้ทุกๆชนิดครับ หมักไปสัก 1 ปีขึ้นไปก็ พอทานได้ผลละครับ งด หวาน มันให้ได้ ละครับ จะปรับสภาพ ร่างกายให้ แข็งแรง แก้ภูมิแพ้ ละลายใขมัน ในร่างกาย ล้างสารพิษ ฯลฯ ลองทำดู นะครับ cheers cherry santa

พิมณ์วรีย์

ถ้าไม่มีตามที่บอก

ตั้งหัวข้อ  พิมณ์วรีย์ on Tue Jun 04, 2013 1:35 pm

แล้วถ้ากินน้ำหมัก จาก มังคุด ,กระเจี้ยบ,มะกรูด,สมอไทย,มะขามป้อม ดื่ม1แก้วเป้กแล้วตามด้วยน้ำเปล่า1แก้วก่อนนอน
    พอหลังตื่นนอนก็ดื่ม 1 แก้วเป้ก ตามด้วยน้ำเปล่า1 แก้ว จะช่วยลดน้ำหนักไหมคะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ขอสูตรน้ำหมักเพื่อลดน้ำหนักหน่อยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue Jun 04, 2013 11:43 pm

พิมณ์วรีย์ พิมพ์ว่า:แล้วถ้ากินน้ำหมัก จาก มังคุด ,กระเจี้ยบ,มะกรูด,สมอไทย,มะขามป้อม ดื่ม1แก้วเป้กแล้วตามด้วยน้ำเปล่า1แก้วก่อนนอน
    พอหลังตื่นนอนก็ดื่ม 1 แก้วเป้ก ตามด้วยน้ำเปล่า1 แก้ว จะช่วยลดน้ำหนักไหมคะ

affraid affraid Rolling Eyes Wink กินแบบนี้ ลุงหมอ ไม่เคยสอน หรือบอก ให้กินมากแบบนี้ ละครับไปค้นอ่าน ดูได้เลย? ครั้งละ 1 ช้อนชา ก็ มากละครับผม cheers

farao geek ผมว่า มัน จะลดอายุ ละครับ ไม่ใช่ น้ำหนักละ Mad Mad ทานมากๆแบบนั้น แอลกอฮอล ที่ เกิดจาก ธรรมชาติของการหมัก ถ้าทานมากๆ ต่อเนื่องแบบนั้น จะมีผล ต่อตับละครับ ให้ทานอย่างมาก ครั้งละ 1 ช้อนชา น้ำ 1 แก้ว ทานทั้งวัน ต่อเนื่อง และก่อนนอน จะดีกว่าละครับ Rolling Eyes ถ้ากินน้ำหมัก จาก มังคุด ,กระเจี้ยบ,มะกรูด,สมอไทย,มะขามป้อม จับมารวม อย่างละ เท่าๆกันทานดี นะครับ jocolor และถ้ามี ส้มปล่อย ก็ ต้มทาน หรือหมัก จะช่วยได้ดีครับ ทำความสอาด ล้างใชมัน ในลำใส้ ดีจัง santa ลุงหมอ

พิมณ์วรีย์

ง่ะ

ตั้งหัวข้อ  พิมณ์วรีย์ on Wed Jun 05, 2013 3:06 pm

งั้นเปลี่ยนมากินหลังตื่นนอน 1 ช้อนชา ตามด้วยน้ำ1แก้ว และก่อนนอน 1 ช้อนชา ตามด้วยน้ำ 1 แก้ว เลยนะคะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Jun 06, 2013 10:25 am

พิมณ์วรีย์ พิมพ์ว่า:งั้นเปลี่ยนมากินหลังตื่นนอน 1 ช้อนชา ตามด้วยน้ำ1แก้ว และก่อนนอน 1 ช้อนชา ตามด้วยน้ำ 1 แก้ว เลยนะคะ

Very Happy Laughing Rolling Eyes ทานทุกๆเวลา ที่ทานอาหารเข้าปาก เสร็จแล้ว จะดี นะครับ cheers santa

พิมณ์วรีย์

ตั้งหัวข้อ  พิมณ์วรีย์ on Tue Jun 11, 2013 3:26 pm

โอเคเลยค่ะ หลังอาหารทุกๆครั้งที่กิน Wink

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue Jun 11, 2013 4:58 pm

พิมณ์วรีย์ พิมพ์ว่า:โอเคเลยค่ะ หลังอาหารทุกๆครั้งที่กิน Wink

Rolling Eyes Wink Laughing Laughing Very Happy Smile Smile cheers farao sunny cherry santa

พิมณ์วรีย์

ตั้งหัวข้อ  พิมณ์วรีย์ on Wed Jun 12, 2013 8:48 pm

เวลากินเข้าไปรู้สึกร้อนๆท้อง เปนไรรึป่าวคะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Jun 12, 2013 11:01 pm

พิมณ์วรีย์ พิมพ์ว่า:เวลากินเข้าไปรู้สึกร้อนๆท้อง  เปนไรรึป่าวVery Happy

Rolling EyesWinkVery Happy ผสมน้ำ เต็มแก้ว หรือเปล่า ละครับ ? น้ำหมักผลไม้รวม ใช้ไม่เกิน 1 ช้อนชา + น้ำ 1 แก้ว ถือว่ามากละครับ Shocked แล้วที่ว่ากิน แล้ว ร้อนท้อง? กิน อะไร์ แค่ใหนครับ? ถึงได้ ร้อนท้อง? geeksanta

พิมณ์วรีย์

ตั้งหัวข้อ  พิมณ์วรีย์ on Thu Jun 13, 2013 4:11 pm

กินไปสองช้อนข้าว แล้วตามด้วยน้ำเปล่า 1 แก้วค่ะ สงสัยจะเยอะเว่อ ไปแน่ๆเลย 555

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Jun 13, 2013 11:23 pm

พิมณ์วรีย์ พิมพ์ว่า:กินไปสองช้อนข้าว แล้วตามด้วยน้ำเปล่า 1 แก้วค่ะ สงสัยจะเยอะเว่อ ไปแน่ๆเลย 555

ShockedRolling EyesWink ไม่ลอง ไม่รู้นิ? ครั้งละ 1 ช้อนคาวก็ ถือว่า แรงละ ถ้ากิน 4 เวลา geeksanta

พิมณ์วรีย์

ตั้งหัวข้อ  พิมณ์วรีย์ on Fri Jun 14, 2013 11:41 am

ตอนนี้ก็เปลี่ยนมากินผสมน้ำดื่ม รสชาดเปรี้่ยวน้อยกว่าที่เคยกิน รู้สึกสบายๆไม่จัดจ้าน อิอิ 
    วัน ๆ นึง น้ำหนัก แปลกดีนะคะ
    หลังตื่นนอน ชั่งได้ 68.2 ก่อนนอน 69.0 ตื่นเช้ามาอีกวัน 67.8 ตลกดีค่ะ แต่ก็ดื่มน้ำอย่างที่บอกไว้นะคะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Jun 14, 2013 11:32 pm

พิมณ์วรีย์ พิมพ์ว่า:ตอนนี้ก็เปลี่ยนมากินผสมน้ำดื่ม รสชาดเปรี้่ยวน้อยกว่าที่เคยกิน รู้สึกสบายๆไม่จัดจ้าน อิอิ 
    วัน ๆ นึง น้ำหนัก แปลกดีนะคะ
    หลังตื่นนอน ชั่งได้ 68.2 ก่อนนอน 69.0 ตื่นเช้ามาอีกวัน 67.8 ตลกดีค่ะ แต่ก็ดื่มน้ำอย่างที่บอกไว้นะคะ

Rolling EyesRolling EyesWinkVery Happy:D แนวโนม้ ก็ดีขึ้นละนี่นา?  แค่นอนก็ ลดได้เกือบ 1 ก.ก.  ชอบ สดวกแบบใหนก็ ตาม สบาย ละครับcheerscheerssanta

เวลาขณะนี้ Fri Aug 22, 2014 6:46 pm