รบกวนคุณลุงหมอดูฤกษ์ออกรถใหม่ครับ

Share

Rittz
    สมาชิกทั่วไป

รบกวนคุณลุงหมอดูฤกษ์ออกรถใหม่ครับ

ตั้งหัวข้อ  Rittz on Sat May 18, 2013 4:25 pm

ผมนายฤทธิชัย มีทองจันทร์
    เกิดวันที่ 7 กันยายน 2527
    เวลาตกฟาก 08.05 น.
    กำหนดการออกรถประมาณปลายเดือนกรกฎาคม - กลางเดือนสิงหาคม ครับ

รบกวนคุณลุงหมอ
    1. ฤกษ์ออกรถ
    2. สีรถที่ควรใช้ครับ (แต่ผมอยากได้รถสีดำ หรือสีขาวครับ)
    3. เลขทะเบียนรถครับควรมีเลขอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: รบกวนคุณลุงหมอดูฤกษ์ออกรถใหม่ครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat May 18, 2013 8:42 pm

Rittz พิมพ์ว่า:ผมนายฤทธิชัย มีทองจันทร์
    เกิดวันที่ 7 กันยายน 2527
    เวลาตกฟาก 08.05 น.
    กำหนดการออกรถประมาณปลายเดือนกรกฎาคม - กลางเดือนสิงหาคม ครับ

รบกวนคุณลุงหมอ
    1. ฤกษ์ออกรถ
    2. สีรถที่ควรใช้ครับ (แต่ผมอยากได้รถสีดำ หรือสีขาวครับ)
    3. เลขทะเบียนรถครับควรมีเลขอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

Very Happy Laughing Rolling Eyes คนวันศุกร์ ดวงแบบนี้ เหนื่อยกะ ชีวิตร น่าดู แต่ก็ มีซีลธรรมดี จะได้เงินก็ ต้องเหนื่อย แต่จะได้ดี แต่ Very Happy เมื่อมีอายุ จะได้ดีกว่าญาติ farao

Rolling Eyes 1. ไม่กำหนดวันได้รับรถ ตามกติกา กำหนดวันเริ่ม รับรถ มาก่อนนะครับ แล้วจะ หาวันให้ครับ

geek 2.คนวันศุกร์ ก็ ห้ามดำ เป็นกาลกีณีนะครับ affraid สีชาว เป็นเดช งั้นใช้สีขาวละกันนะครับ

Laughing 3. เลข ทะเบียน ก็ 6123 เลยละครับ ดีที่สุด ติดต่อ ทำไรก็ จะมีความสำเร็จ ละครับ cheers santa

Rittz

Re: รบกวนคุณลุงหมอดูฤกษ์ออกรถใหม่ครับ

ตั้งหัวข้อ  Rittz on Mon May 20, 2013 8:50 am

ขอบคุณครับ คุณลุงหมอ ได้กำหนดวันรับรถแล้วจะรบกวนคุณลุงหมออีกครั้งครับ

Rittz

ตั้งหัวข้อ  Rittz on Mon May 20, 2013 9:30 am

คุณลุงหมอ รบกวนสอบถามวิธีแก้ครับ

ในกรณีที่ไม่สามารถเปลี่ยนสีรถได้แล้ว ยังไงก็ต้องใช้รถสีดำ คุณลุงหมอมีวิธีแก้เคล็ดอย่างไรบ้างครับ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon May 20, 2013 12:03 pm

Rittz พิมพ์ว่า:ขอบคุณครับ คุณลุงหมอ ได้กำหนดวันรับรถแล้วจะรบกวนคุณลุงหมออีกครั้งครับ

Laughing Very Happy Smile ยินดีครับผม cheers farao jocolor กรณีที่ไม่สามารถเปลี่ยนสีรถได้แล้ว ยังไงก็ต้องใช้รถสีดำ คุณลุงหมอมีวิธีแก้เคล็ดอย่างไรบ้างครับ? albino คนวันศุกร์ ดาวอังคาร เป็น ศรี ศิริ รุ่งเรือง ความสำเร็จ ก็ ให้ใช้ สติ๊กเกอร์ สี ชมภู ละครับ ติด ยาว ข้างตัวรถ ซ้าย - ขวา แก้เคล็ด ละครับ ง่ายดี แและ ได้ผล :cherry: santa

Rittz

ตั้งหัวข้อ  Rittz on Mon May 20, 2013 4:19 pm

คุณลุงหมอครับ ขอแก้ไขเวลาตกฟากครับ ตกฟากเวลา 08.35 น. ครับ
    ไม่ทราบว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงหรือไม่ครับ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed May 22, 2013 1:35 am

Rittz พิมพ์ว่า:คุณลุงหมอครับ ขอแก้ไขเวลาตกฟากครับ ตกฟากเวลา 08.35 น. ครับ
    ไม่ทราบว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงหรือไม่ครับ

Rolling Eyes Wink Very Happy ไม่ต่างกันมากนัก ละครับ cheers santa

Rittz

ตั้งหัวข้อ  Rittz on Mon Jun 03, 2013 8:30 am

สวัสดีครับคุณลุงหมอ

ผมได้วันออกรถแล้วครับ เป็นวันเสาร์ที่ 6 กรกฎาคม 2556
    รบกวนคุณลุงหมอว่าเป็นวันดีหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue Jun 04, 2013 11:46 pm

Rittz พิมพ์ว่า:สวัสดีครับคุณลุงหมอ

ผมได้วันออกรถแล้วครับ เป็นวันเสาร์ที่ 6 กรกฎาคม 2556
    รบกวนคุณลุงหมอว่าเป็นวันดีหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

Shocked Rolling Eyes Wink ศุกร์ - เสาร์ เสี้ยนศัตตรู ไม่ดีเท่าไรกะ คนวันศุกร์ ? affraid หาวันพฤหัส หรือ อาทิตย์ จะดีกว่า นะครับผม cheers santa

Rittz

ตั้งหัวข้อ  Rittz on Wed Jun 05, 2013 11:18 am

สวัสดีครับคุณลุงหมอ

เปลี่ยนวันออกรถเป็นวันอาทิตย์ที่ 7 กรกฎาคม 2556 เวลา 09.09 นาที
    ฤกษ์งามยามดี รวยๆ เฮงๆ ใช่มั้ยครับ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Jun 06, 2013 10:34 am

Rittz พิมพ์ว่า:สวัสดีครับคุณลุงหมอ

เปลี่ยนวันออกรถเป็นวันอาทิตย์ที่ 7 กรกฎาคม 2556 เวลา 09.09 นาที
    ฤกษ์งามยามดี รวยๆ เฮงๆ ใช่มั้ยครับ

Very Happy Laughing Rolling Eyes Wink เข้าที ละจ้า cheers sunny farao santa

Rittz

ตั้งหัวข้อ  Rittz on Thu Jun 13, 2013 8:18 am

รบกวนปรึกษาคุณลุงหมอ

ขอเปลี่ยนวันออกรถเป็นวันที่ 12 กรกฎาคม 2556 เป็นฤกษ์ดีหรือไม่ครับ

รบกวนคุณลุงหมอช่วยดูให้ด้วยครับ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Jun 13, 2013 10:17 pm

Rittz พิมพ์ว่า:รบกวนปรึกษาคุณลุงหมอ

ขอเปลี่ยนวันออกรถเป็นวันที่ 12 กรกฎาคม 2556 เป็นฤกษ์ดีหรือไม่ครับ

รบกวนคุณลุงหมอช่วยดูให้ด้วยครับ

Shocked Very Happy Rolling Eyes แล้วจะรับรถได้วันใหนละพ่อคู้น จะขอเปลี่ยนวันออกรถเป็นวันที่ 12 กรกฎาคม 2556 เป็นฤกษ์ดีหรือไม่ครับ? 

faraogeek ในวันที่ 12 มีถึง  27 ฤกษ์ คุณจะเลือก ฤกษ์ใหน เท่านั้น  ฤกษ์บน ดีตั้งแต่ เวลาา 14.42 น. แต่ ฤกษ์ล่าง ดี แต่เช้า ถึงเวลา 15.06 น.จะเข้า พยายะ ? jocolorgeek ลุงหมอ santa

Rittz

ตั้งหัวข้อ  Rittz on Mon Jun 17, 2013 1:34 pm

คุณลุงหมอครับ

ฤกษ์บน กับ ฤกษ์ล่าง ต่างกันอย่างไรครับ??

และในวันออกรถ ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างครับ ต้องเตรียมอะไรบ้าง
    และต้องทำอย่างไรบ้าง

สาเหตุที่ต้องกวนคุณลุงหมอเยอะๆๆ ก็เพราะว่าผมได้ออกรถป้ายแดงมาก่อนหน้านี้ใช้รถได้ประมาณ 6 เดือนเกิดอุบัติเหตุจนรถไม่สามารถใช้ได้ ผมไม่ได้ดูฤกษ์อะไรเลย ถึงเวลาขับรถออกมาเลย ไม่ได้ทำอะไรเลย

รอบนี้ก็เลยกลัวเลยอยากถามคุณลุงหมอควรจะต้องทำอะไรบ้าง
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue Jun 18, 2013 12:01 am

Rittz พิมพ์ว่า:คุณลุงหมอครับ

ฤกษ์บน กับ ฤกษ์ล่าง ต่างกันอย่างไรครับ??

และในวันออกรถ ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างครับ ต้องเตรียมอะไรบ้าง
    และต้องทำอย่างไรบ้าง

สาเหตุที่ต้องกวนคุณลุงหมอเยอะๆๆ ก็เพราะว่าผมได้ออกรถป้ายแดงมาก่อนหน้านี้ใช้รถได้ประมาณ 6 เดือนเกิดอุบัติเหตุจนรถไม่สามารถใช้ได้ ผมไม่ได้ดูฤกษ์อะไรเลย ถึงเวลาขับรถออกมาเลย ไม่ได้ทำอะไรเลย

รอบนี้ก็เลยกลัวเลยอยากถามคุณลุงหมอควรจะต้องทำอะไรบ้าง

Rolling EyesWinkVery Happy ฤกษ์ หมายถึง คราวหรือเวลา ความปลอดภัยหรือความสำเร็จสมประสงค์ อำนวยความเป็นศิริมงคลแก่ผู้ประกอบการนั้น ๆ 
    ฤกษ์ แบ่งเป็น 2 ชนิด คือ ฤกษ์บนและฤกษ์ล่าง
                 ฤกษ์บน เป็นชัยมงคลเบื้องสูง โดยถือตำแหน่งของพระจันทร์และดาวพระเคราะห์ต่าง ๆ เป็นหลัก คือ กำหนดโดยจันทร์ พระจันทร์ต้องดีไม่เป็นอริ มรณะ และวินาศแก่ผู้ประกอบการ พระจันทร์โคจรให้คุณเช่นจันทร์ครุสุริยา ทางโหราศาสตร์ใด้กำหนดฤกษ์ไว้ 9 ฤกษ์ ได้แก่ ทลิทโทฤกษ์ , มหัทธโณฤกษ์ , โจโรฤกษ์ , ภูมิปาโลฤกษ์ , เทศาตรีฤกษ์ , เทวีฤกษ , เพชฌฆาตฤกษ์ , ราชาฤกษ์ , สมโณฤกษ์ ซึ่งแต่ละฤกษ์มีการนำไปใช้เฉพาะเรื่อง เช่น การขอแต่งงาน หมั้นสาว ทวงหนี้ กู้ยืม ร้องทุกข์ ฯลฯ ให้ใช้ ทลิทโทฤกษ
                 ฤกษ์ล่าง ซึ่งเหมาะเป็นชัยมงคลทางเบื้องใต้ฟ้า หรือเบื้องต่ำบนพื้นดิน โดยมนุษย์เป็นผู้กำหนดขึ้น โดยให้วันทั้ง 7 ประกอบด้วยดิถี ขึ้น แรม และเดือน ปี เป็นหลักในการคำนวณนับ เช่น วันธงชัย วันอธิบดี วันอุบาทว์ และวันโลกาวินาศ และมีดิถี คือ ขึ้น แรม ดิถีธงชัย ดิถีพิฆาต อีกทั้งวันจม วันฟู วันลอย กทิงวัน อัคนิโรธ ทักทิน ยมขันธ์ จัดเป็นฤกษ์ย่อยต่าง ๆ รวมเรียกว่า "ฤกษ์ล่าง" หรือ (ภูมิดล)

faraofarao  เตรียมพวงมาลัย มะลิสด และ พระหลวงปู่ทวด ไว้บูชาในรถ ถึงเวลา ติดเครื่องยนตฺ์ ตั้ง นะโม 3 จบ ขอพรพระ แล้ว ออดรถ ให้ทันเวลา ละครับ cheerssanta

เวลาขณะนี้ Thu May 25, 2017 10:11 am