เรื่องต้อกระจก

Share

seraphimz
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

เรื่องต้อกระจก

ตั้งหัวข้อ  seraphimz on Fri May 17, 2013 11:03 pm

ขอเรียนถามค่ะ
    หนู่เริ่มเป็นต้อกระจก(ลม)อยากทราบว่ามีน้ำหมักแบบไหนค่ะที่ใช้รักษาได้
    ขอบคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: เรื่องต้อกระจก

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat May 18, 2013 10:43 am

seraphimz พิมพ์ว่า:ขอเรียนถามค่ะ
    หนู่เริ่มเป็นต้อกระจก(ลม)อยากทราบว่ามีน้ำหมักแบบไหนค่ะที่ใช้รักษาได้
    ขอบคุณค่ะ

Very Happy Laughing Rolling Eyes ต้อกระจก ต้อลม จะแฟ้ แสงแดด และ ลมควรมีแว่นตา สีชาไว้ป้องกันนะครับ ฯลฯ ลุงหมอ ไม่ได้ทำไว้ใช้้้้้้้้้้้้้้้้้้้โดยตรงนะ ? farao ส่วนใหญ่้ จะซื้อยาล้างตา ของป้าเช็ง มาใช้กัน นะครับ ? geek แต่ เวลาเขาเริ่มเป็นกัน ถ้าไม่มีก็ หา พุทธมหาำบัติ อายุ10 ปีขึ้นไป ถ้าหาไม่ได้ก็จะใช้ น้ำฝาถัง นำมาหยอดหัวตา เพื่อ ล้าตาประจำแทนละครับ? jocolor แต่ส่วนตัวลุงหมอ จะใช้มหาบำบัติ 1 ส่วน + น้ำฝาถัง 10 ส่วนละครับ cheers มีพวกกันที่อยู่ สกลนคร เจ้าของร้านแก๊ส เขาบอกว่า ใช้พุทธมหาบำบัติ หยดหัวตา เลยละ affraid ปล่อยให้ใหลลงไป ล้างตา ก็ ได้ผลดีครับ 1 หยด เท่านั้น นะครับผม cheers ดีกว่า ไปซื้อยาหยอดตา ที่มี สเตียรอย ละครับตามสดวก ละครับ santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Sun Oct 22, 2017 3:19 pm