หมักไปแล้ว 8 เดือน ลำไยไม่จม มังคุดก็ไม่จม (ถามมาก่อนหน้าที่ไม่เปรียวนะครับ)

Share

pompkab
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

หมักไปแล้ว 8 เดือน ลำไยไม่จม มังคุดก็ไม่จม (ถามมาก่อนหน้าที่ไม่เปรียวนะครับ)

ตั้งหัวข้อ  pompkab on Mon May 06, 2013 6:22 pm

คุณลุงครับ ลืมถามไป นอกจาำกไม่เปรี้ยวแล้ว ก็ยังไม่จมอีกครับ ลอยเต็มไปหมดเลย 8เดือนแล้ว คุณลุงให้เติมน้ำตาลกับน้ำ
    ถ้าก่ิอนเติมผมจะเอามังคุดมาทุบให้แตกให้หมดแล้วค่อยเติมน้ำหวานได้ไหมครับ ลำใยด้วย และก็บอรเพ็ดก็ 8 เดือนแล้ว
    เหมือนกัน ชิมดูรสขมมากอย่างเดียวครับไม่เปรียวเหมือนกัน ต้องเติมน้ำหวานด้วยไหมครับ ขอบคุณครับผม Crying or Very sad

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: หมักไปแล้ว 8 เดือน ลำไยไม่จม มังคุดก็ไม่จม (ถามมาก่อนหน้าที่ไม่เปรียวนะครับ)

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon May 06, 2013 8:29 pm

pompkab พิมพ์ว่า:คุณลุงครับ ลืมถามไป นอกจาำกไม่เปรี้ยวแล้ว ก็ยังไม่จมอีกครับ ลอยเต็มไปหมดเลย 8เดือนแล้ว คุณลุงให้เติมน้ำตาลกับน้ำ
    ถ้าก่ิอนเติมผมจะเอามังคุดมาทุบให้แตกให้หมดแล้วค่อยเติมน้ำหวานได้ไหมครับ ลำใยด้วย และก็บอรเพ็ดก็ 8 เดือนแล้ว
    เหมือนกัน ชิมดูรสขมมากอย่างเดียวครับไม่เปรียวเหมือนกัน ต้องเติมน้ำหวานด้วยไหมครับ ขอบคุณครับผม Crying or Very sad

Very Happy Laughing Smile ถ้าน้ำมาก ก็ เติมแต่น้ำตาลละลายน้ำร้อน ละกันนะครับ หรือน้ำตาล ล้วนๆ ก็ได้จ้า แล้วคน? ผลไม่ ทำให้แตกก่อนนะครับ จะ จมตัวไว และ เอ็มไซน์เดินดี เปรี้ยว สุดๆ cheers farao santa

เวลาขณะนี้ Thu Oct 23, 2014 3:37 pm