จากโรคหัวใจ ลามสู่โรคเบาหวาน

Share

Kwangroong
    สมาชิกทั่วไป

จากโรคหัวใจ ลามสู่โรคเบาหวาน

ตั้งหัวข้อ  Kwangroong on Sun May 05, 2013 11:23 pm

กราบคุณลุงหมอที่เคารพค่ะ

หนูมีเรื่องกราบขอความเมตตาจากลุงหมอช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคะ
    หนูมีเพื่อนผู้มีพระคุณกับครอบครัวหนูท่านนึง หนูนับถือกันเป็นพี่น้อง ตอนนี้เธอป่วยและหนูทราบว่าเธอมีทีท่าว่าจะแย่ลง หนูจึงอยากหาทางช่วยเธอค่ะ
    เธอเป็นสุภาพสตรี เกิดวันที่ ๓ ส.ค๒๕๑๗. มีลูกแล้ว 3 คน. เริ่มแรกเธอป่วยเป็นโรคหัวใจมาได้สักพักนึงแล้ว. วันนี้หนูเพิ่งทราบข่าวว่าเธอเริ่มมีอาการป่วยเป็นโรคเบาหวาน ความดันด้วย. ถ้าจะแนะนำให้เธอทานนำ้หมัก. ไม่ทราบว่าควรทานอะไร อย่างไรบ้างค่ะ.

กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ Very Happy

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: จากโรคหัวใจ ลามสู่โรคเบาหวาน

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon May 06, 2013 12:33 am

Kwangroong พิมพ์ว่า:กราบคุณลุงหมอที่เคารพค่ะ

หนูมีเรื่องกราบขอความเมตตาจากลุงหมอช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคะ
    หนูมีเพื่อนผู้มีพระคุณกับครอบครัวหนูท่านนึง หนูนับถือกันเป็นพี่น้อง ตอนนี้เธอป่วยและหนูทราบว่าเธอมีทีท่าว่าจะแย่ลง หนูจึงอยากหาทางช่วยเธอค่ะ
    เธอเป็นสุภาพสตรี เกิดวันที่ ๓ ส.ค๒๕๑๗. มีลูกแล้ว 3 คน. เริ่มแรกเธอป่วยเป็นโรคหัวใจมาได้สักพักนึงแล้ว. วันนี้หนูเพิ่งทราบข่าวว่าเธอเริ่มมีอาการป่วยเป็นโรคเบาหวาน ความดันด้วย. ถ้าจะแนะนำให้เธอทานนำ้หมัก. ไม่ทราบว่าควรทานอะไร อย่างไรบ้างค่ะ.

กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ Very Happy

farao Rolling Eyes Wink ปีนี้ สุขภาพเขา ไม่ดี แต่ สิงหาวันเกิดไป จะดีขึ้นละครับ ? Laughing cheers ให้เริ่มจากงดอาหารเค็ม ใขมัน ทุกๆชนิด นะครับถ้าอยากหาย? และ หาดอกบัว ที่ใช้บูชาพระ มาต้มน้ำ ไว้ทาน ทั้งวันจ้า รอเย็นๆแล้ว ผสมน้ำหมัก สูตรมหาบำบัติ นะครับ ให้ทานประจำ แทนน้ำ ถ้าทำได้ 3 เดือนจะรู้ผลละครับ ตับ ไต ชำรุดมากละครับ? santa

Kwangroong

Re: จากโรคหัวใจ ลามสู่โรคเบาหวาน

ตั้งหัวข้อ  Kwangroong on Mon May 06, 2013 8:43 pm

กราบขอบพระคุณลุงหมอค่ะ
    ขอสอบถามเพิ่มเติมดังนี้ค่ะ

๑. ใช้ดอกบัวกี่ดอก และน้ำเท่าไหร่ ในการต้มน้ำคะ ต้องตากแห้งไหมคะ ต้มนานแค่ไหนคะ
    ๒. น้ำหมักสูตรมหาบำบัด คือขวดเล็กๆ ของลุงหมอ ใช่ไหมคะ ใช้กี่หยดคะ
    ๓. ขออนุญาติทำบุญกับลุงหมอ 1200 บาท ขอปันน้ำหมักด้วยนะคะ

ที่อยู่การจัดส่งนะคะ

ชลธิชา
    437/128 ซอยสวนพลู8 ถนนสาทร
    ทุ่งมหาเมฆ สาทร กทม 10120

กราบขอบพระคุณลุงหมอ มากๆค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon May 06, 2013 10:24 pm

Kwangroong พิมพ์ว่า:กราบขอบพระคุณลุงหมอค่ะ
    ขอสอบถามเพิ่มเติมดังนี้ค่ะ

๑. ใช้ดอกบัวกี่ดอก และน้ำเท่าไหร่ ในการต้มน้ำคะ ต้องตากแห้งไหมคะ ต้มนานแค่ไหนคะ
    ๒. น้ำหมักสูตรมหาบำบัด คือขวดเล็กๆ ของลุงหมอ ใช่ไหมคะ ใช้กี่หยดคะ
    ๓. ขออนุญาติทำบุญกับลุงหมอ 1200 บาท ขอปันน้ำหมักด้วยนะคะ

ที่อยู่การจัดส่งนะคะ

ชลธิชา
    437/128 ซอยสวนพลู8 ถนนสาทร
    ทุ่งมหาเมฆ สาทร กทม 10120

กราบขอบพระคุณลุงหมอ มากๆค่ะ

Shocked ๑. ใช้ดอกบัวกี่ดอก และน้ำเท่าไหร่ ในการต้มน้ำคะ ต้องตากแห้งไหมคะ ต้มนานแค่ไหนคะ?
    farao Wink ให้ใช้ต้ม ในกระติกน้ำร้อน ชงกาแฟนะครับ 100 องศา เขาจะตัดเอง สมุนไพรจะได้ ไม่ ลอยออกไปกะ ไอน้ำ ใช้ดอกบัวสด(บูชาพระก่อน ยิ่งดี) แกะกลีบนอกออกทิ้ง 1 ชั้น หักก้านออก ฮีกแกะให้ถึงใส้ใน ใช้ครั้งละ 5 ถึง 10 ดอก เติมน้ำ เกือบเต็ม เสียไฟฟ้า ต้ม เช้า เย็นนะครับ ตักมารอน้ำต้มดอกบัวเย็นก่อน ค่อยผสม ทานได้ทั้งวันละครับ พอจืดก็ เทหิ้งเปลี่ยนใหม่ครับ ( 2-3 วัน)

Rolling Eyes ๒. น้ำหมักสูตรมหาบำบัด คือขวดเล็กๆ ของลุงหมอ ใช่ไหมคะ ใช้กี่หยดคะ?
    farao พุทธมหาบำบัติ ขวดเล็กๆ ขนาดหัวแม่มือครับ ให้ใช้ผสม 2-3 หยด ทานได้ทั้งวันครับ

Surprised Smile ๓. ขออนุญาติทำบุญกับลุงหมอ 1200 บาท ขอปันน้ำหมักด้วยนะคะ?
    farao ยินดีจ้า สาธุ ๆ ๆ ครับ จะได้แบ่งไปร่วมบุญสร้างพระใหญ่ 60 เมตร ละครับ รุ่งขึ้น จะจัดส่งให้ นะครับ จะมีสลากอธิบาย วิธีใช้ข้างขวด ละครับร่างกายชินปรับ รับได้แล้ว 7 - 10 วันก็ค่อยเพิ่มปริมาณผสมได้จ้า santa

Kwangroong

ตั้งหัวข้อ  Kwangroong on Tue May 07, 2013 11:04 am

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง และขออนุโมทนาบุญด้วยเจ้าค่ะลุงหมอ
    สำหรับสูตรนี้สามารถใช้กับทุกๆคนหรือเปล่าค่ะ เผื่อพบคนอื่นที่เค้าเป็นจะได้บอกต่อๆกันค่ะ

น้อมกราบขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue May 07, 2013 11:40 am

Kwangroong พิมพ์ว่า:ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง และขออนุโมทนาบุญด้วยเจ้าค่ะลุงหมอ
    สำหรับสูตรนี้สามารถใช้กับทุกๆคนหรือเปล่าค่ะ เผื่อพบคนอื่นที่เค้าเป็นจะได้บอกต่อๆกันค่ะ

น้อมกราบขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ

Laughing Very Happy Wink น้ำต้ม ดอกบัว ดี สำหรับโรค หัวใจ ? ต้มจืดตำลึง ดี สำหรับ ทำให้เส้นเลือด ยืดหยุ่นตัว ได้ดี ไม่เปราะ แตกได้ง่าย? ทิ้งถ่อน ช่วยรักษา ภูมิแพ้ ปอด บำรุงตับ ล้างพิษ เหง้าไผ่ บำรุงกระดูก ฝักคูณ รักษา HIV เบาหวาน ระบาย หญ้าหนวดแมว แก้ไตอักเสบ ละลายนิ่ว ต้มทานกันได้ละครับ เริ่มจากน้อยไป หามาก ละครับ? santa

Kwangroong

ตั้งหัวข้อ  Kwangroong on Tue May 07, 2013 9:26 pm

กราบขอบพระคุณลุงหมอค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue May 07, 2013 9:32 pm

Kwangroong พิมพ์ว่า:กราบขอบพระคุณลุงหมอค่ะ

Rolling Eyes Wink Laughing Very Happy Smile farao sunny albino cherry santa

Kwangroong

ตั้งหัวข้อ  Kwangroong on Thu May 09, 2013 2:23 pm

กราบเรียนลุงหมอ

ได้รับพัสดุแล้วค่ะ.ลุงหมอปันมาให้ซะเยอะเชียว
    แต่มีคำถามค่ะ
    1) ของเพื่อนหนูที่ป่วยให้เค้าทานเฉพาะนำ้หยดพุทธมหาบำบัดใช่ไหมค่ะ. หรือทานนำ้หมักผลไม้รวมคู่กันด้วย
    2) นำ้หมักสมุนไพรผลไม้รวมพอเก็บไว้นานๆสีจะคลำ้ขึ้นเป็นเรื่องปกติใช่ไหมค่ะ(ของหนูที่ทานอยู่ตอนนี้กลายเป็นสีกาแฟซะแล้ว)
    3) อิติปิโส๑๐๘. เพื่อนหนูเค้าต้องสวดทุกวันเลยหรือค่ะ (อันนี้จะสำเร็จไหมน้อ หนูเคยให้เค้าทำแล้วแต่ปัจจุบันเธอสวดเฉพาะวันพระเอง)
    4)น้ำหยดพุทธมหาบำบัดลุงหมอบอกว่าใช้ 2-3หยดทานได้ทั้งวัน. หนูเข้าใจว่าตักนำ้บัวต้มใส่เหยือกพอเย็นก็หยดยาลงไป2-3หยดแล้วใช้ทานทั้งวัน แต่สลากข้างขวดเขียน 1-2 หยดต่อน้ำหนึ่งแก้ว. ตกลงเริ่มต้นทำที่หนูเข้าใจพอทานไปสักพักค่อยปรับเป็นตามสลากข้างขวดหรืิเปล่าค่ะ

กราบขอบพระคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri May 10, 2013 1:35 am

Kwangroong พิมพ์ว่า:กราบเรียนลุงหมอ

ได้รับพัสดุแล้วค่ะ.ลุงหมอปันมาให้ซะเยอะเชียว
    แต่มีคำถามค่ะ
    1) ของเพื่อนหนูที่ป่วยให้เค้าทานเฉพาะนำ้หยดพุทธมหาบำบัดใช่ไหมค่ะ. หรือทานนำ้หมักผลไม้รวมคู่กันด้วย
    2) นำ้หมักสมุนไพรผลไม้รวมพอเก็บไว้นานๆสีจะคลำ้ขึ้นเป็นเรื่องปกติใช่ไหมค่ะ(ของหนูที่ทานอยู่ตอนนี้กลายเป็นสีกาแฟซะแล้ว)
    3) อิติปิโส๑๐๘. เพื่อนหนูเค้าต้องสวดทุกวันเลยหรือค่ะ (อันนี้จะสำเร็จไหมน้อ หนูเคยให้เค้าทำแล้วแต่ปัจจุบันเธอสวดเฉพาะวันพระเอง)
    4)น้ำหยดพุทธมหาบำบัดลุงหมอบอกว่าใช้ 2-3หยดทานได้ทั้งวัน. หนูเข้าใจว่าตักนำ้บัวต้มใส่เหยือกพอเย็นก็หยดยาลงไป2-3หยดแล้วใช้ทานทั้งวัน แต่สลากข้างขวดเขียน 1-2 หยดต่อน้ำหนึ่งแก้ว. ตกลงเริ่มต้นทำที่หนูเข้าใจพอทานไปสักพักค่อยปรับเป็นตามสลากข้างขวดหรืิเปล่าค่ะ

กราบขอบพระคุณค่ะ

Very Happy Laughing Smile 1 . ได้ครับ ทานไปก่อน ถ้าจะใช้ ผลไม้รวม ใช้แค่ 1 ช้อนชา น้ำบัว 1 ขวด พอละครับทานได้ทั้งวัน เติม 2 หยดทุกๆแก้ว ที่ จะทานจ้า

farao geek 2. เก็บไว้นาน สีเข้มขึ้น ์ น้ำผึ้ง จะทำให้สี เข้มครับ

jocolor 3. สวดได้บ้างก็ดีละครับ

sunny 4. หนูเข้าใจว่าตักนำ้บัวต้มใส่เหยือกพอเย็นก็? ให้ตักแบ่ง 1 แก้วครับ แล้ว จึงหยดเติมลงไป 2 หยด ทุกๆแก้ว ที่จะ ดื่ม ใช้ดื่มได้ ทั้งวันจ้า cheers

Very Happy Laughing เห็นใช้กันหลายคน เลยให้เพิ่มไป ละครับ จะได้ ไม่แย่งกัน santa

Kwangroong

ตั้งหัวข้อ  Kwangroong on Fri May 10, 2013 9:12 pm

ขอบพระคุณมากๆๆๆๆๆค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri May 10, 2013 9:34 pm

Kwangroong พิมพ์ว่า:ขอบพระคุณมากๆๆๆๆๆค่ะ

Very Happy Laughing Wink Smile sunny cheers farao cherry santa

เวลาขณะนี้ Sat Oct 21, 2017 1:41 pm