น้ำหมักฟักข้าวมีกลิ่นแรง

Share

nongkon
    สมาชิกทั่วไป

น้ำหมักฟักข้าวมีกลิ่นแรง

ตั้งหัวข้อ  nongkon on Thu Apr 25, 2013 10:19 am

รบกวนสอบถามลุงหมอหน่อยนะคะ คือ น้ำหมักฟักข้าว มีกลิ่นแรง เวลานำมาทาตัวมีกลิ่นเหมือนน้ำปลา พอจะมีวิธีดับกลิ่นบ้างมั้ยคะ น้ำหมักมีอายุ 1 ปีแล้ว นำไปผสมน้ำกลิ่นก็ยังไม่หาย และถ้าผสมน้ำเยอะ น้ำหัวเชื้อจะจางลงเกินไปทำให้ไม่เห็นผลหรือปล่าวคะ รบกวนตอบด้วยคร้า ขอบคุณมากค่ะ flower

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: น้ำหมักฟักข้าวมีกลิ่นแรง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Apr 26, 2013 12:07 am

nongkon พิมพ์ว่า:รบกวนสอบถามลุงหมอหน่อยนะคะ คือ น้ำหมักฟักข้าว มีกลิ่นแรง เวลานำมาทาตัวมีกลิ่นเหมือนน้ำปลา พอจะมีวิธีดับกลิ่นบ้างมั้ยคะ น้ำหมักมีอายุ 1 ปีแล้ว นำไปผสมน้ำกลิ่นก็ยังไม่หาย และถ้าผสมน้ำเยอะ น้ำหัวเชื้อจะจางลงเกินไปทำให้ไม่เห็นผลหรือปล่าวคะ รบกวนตอบด้วยคร้า ขอบคุณมากค่ะ flower

Shocked Rolling Eyes Wink ปกติ กลิ่นน้ำปลา จะเกิดกะพลอยเพชร ที่มีกระดูก? หรือเคยมีหนอนขึ้น นะครับ ? กลิ่น ขี้หนอน ละครับ อีกแบบ น้ำตาล น้อย ถัง ตากแดดร้อน ลองๆเติมน้ำหวานดูจ้า ไม่ต้องกลัวจาง นะครับ อยากให้หอม ใส่ดอกไม้ พวกมะลิ บัว และ สัปปะรส ด้วยนะครับจะเบาลง cheers santa

nongkon

ตั้งหัวข้อ  nongkon on Fri Apr 26, 2013 1:30 am

ขอบพรุคุรมากคร้าคุรลุงหมอ cheers

nongkon

ตั้งหัวข้อ  nongkon on Fri Apr 26, 2013 1:45 am

ขอถามอีกนิดนะคะลุงหมอ ถ้าเิมน้ำตาลกับดอกไม้ลงไปต้องหมักอีกประมาณเท่าใหร่คะถึงจะนำมาใช้ได้เพราะตอนนี้ น้ำหมักมีอายุหนึ่งปีแล้ว

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Apr 26, 2013 9:40 am

nongkon พิมพ์ว่า:ขอถามอีกนิดนะคะลุงหมอ ถ้าเิมน้ำตาลกับดอกไม้ลงไปต้องหมักอีกประมาณเท่าใหร่คะถึงจะนำมาใช้ได้เพราะตอนนี้ น้ำหมักมีอายุหนึ่งปีแล้ว
    Very Happy Laughing Smile ดอกไม้ น้ำตาล สัปปะรส เติมไปเท่าตัว เลยละ 3 เดือนไป ใช้ได้ หลิ่น เบาลงจ้า santa

nongkon

ตั้งหัวข้อ  nongkon on Fri Apr 26, 2013 11:57 am

Laughing Laughing ขอบคุณคร้า

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Apr 26, 2013 11:51 pm

nongkon พิมพ์ว่า: Laughing Laughing ขอบคุณคร้า

Very Happy Laughing Smile farao sunny cheers cherry albino santa geek

เวลาขณะนี้ Tue Sep 23, 2014 7:16 am