สอบถามดวงชะตาค่ะ

Share

Kwangroong
    สมาชิกทั่วไป

สอบถามดวงชะตาค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Kwangroong on Tue Apr 16, 2013 8:24 pm

รบกวนลุงหมอ ตรวจสอบดวงชะตาให้ด้วยค่ะ

ชลธิชา อินทร์สูง
    เกิด พุธ 25 กันยายน 2517 ปีขาล เวลา 08:15 น.

รบกวนถามดังนี้ค่ะ
    1. ตอนนี้ลาออกจากงานมาเป็นแม่บ้าน เลี้ยงลูกอยู่บ้าน ถ้าลูกเข้าโรงเรียนแล้ว จะทำอาชีพอะไรดีคะหรือกลับเป็นพนักงานบริษัทเหมือนเดิมดี
    2. ทำอย่างไรให้หายลำบากกาย และลำบากใจเสียที ทำอะไรก็ไม่ได้คล่องคล้อยเหมือนสมัยยังไม่มีลูกเลยค่ะ
    3. จะทำอย่างไงให้ลูกได้มีการศึกษาดีๆตลอดรอดฝั่ง ไม่ต้องจ่ายแป๊ะเจี๊ยใต้โต๊ะ คะ ปีหน้าลูกก็จะเข้าอนุบาลแล้ว

ขอบพระคุณมากค่ะ
    ชลธิชา
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: สอบถามดวงชะตาค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Apr 18, 2013 12:13 pm

Kwangroong พิมพ์ว่า:รบกวนลุงหมอ ตรวจสอบดวงชะตาให้ด้วยค่ะ

ชลธิชา อินทร์สูง
    เกิด พุธ 25 กันยายน 2517 ปีขาล เวลา 08:15 น.

รบกวนถามดังนี้ค่ะ
    1. ตอนนี้ลาออกจากงานมาเป็นแม่บ้าน เลี้ยงลูกอยู่บ้าน ถ้าลูกเข้าโรงเรียนแล้ว จะทำอาชีพอะไรดีคะหรือกลับเป็นพนักงานบริษัทเหมือนเดิมดี
    2. ทำอย่างไรให้หายลำบากกาย และลำบากใจเสียที ทำอะไรก็ไม่ได้คล่องคล้อยเหมือนสมัยยังไม่มีลูกเลยค่ะ
    3. จะทำอย่างไงให้ลูกได้มีการศึกษาดีๆตลอดรอดฝั่ง ไม่ต้องจ่ายแป๊ะเจี๊ยใต้โต๊ะ คะ ปีหน้าลูกก็จะเข้าอนุบาลแล้ว

ขอบพระคุณมากค่ะ
    ชลธิชา

Shocked Rolling Eyes Wink คนวันพุธ ขึ้น 9 ค่ำ เดือน 11 ปีขาล? ดวงเทศาตรี ฤกษ์ บริการรับใช้ ช่วยเหลือ เก็บเงินไม่อยู่ละ แบบนี้ ได้มาเอาเข้าธนาคาร ติดตัวให้น้อยที่สุด เงินจึงจะใหลเข้ามาจ้า farao จะใช้ค่อยไปกด เบิกมาครับ

farao farao 1. ลาออกงานมา? Rolling Eyes ถ้าจะทำ? เปิดร้านอาหาร หรื่อขายน้ำดื่ม ตามสั่ง จะดีนะ พนักงานก็ได้ ทำตามสั่งไง ( บริการ )

geek 2. ทำอะไรก็ไม่ได้คล่องคล้อยเหมือนสมัยยังไม่มีลูกเลยค่ะ? geek ทุกๆคน ที่มีบุตร ก็ มีปัญหาเดียวกับเรา ทั้งนั้น ละครับ แม้แต่ คุณแม่เราเอง?

flower 3. จะทำอย่างไงให้ลูกได้มีการศึกษาดีๆตลอดรอดฝั่ง ? Rolling Eyes Wink ดี เลว เก่ง อยู่ที่ ตัวเด็กเอง และ การดูแลละครับ ไม่ใช่ สถานศึกษานะครับ farao ให้เด็กเรียน อนุบาลไกล้บ้าน จะได้ฝึก มีเพื่อน แบบฝากเลี้ยง ฝากเรียนไง? ลดค่าใช้จ่าย รับ ส่งง่ายๆ ได้ไกล้ชิด จะได้ไม่ติดเพื่อน ไม่จำเป็น ร.ร.ดังแป๊ะเจี้ย แพงๆ เก็บไว้ ให้เขาเรียนตอนโต ดีกว่านะครับ เด็กร.ร.ดีๆ ไม่ใช่จะเป็นคนดีได้ทั้งหมด? เด็กวัด ร.ร.ธรรมดาได้ดี นักหน้า อยู่ที่ตัวเด็กเองจ้า santa ลุงหมอ

Kwangroong

ตั้งหัวข้อ  Kwangroong on Thu Apr 18, 2013 10:12 pm

เข้าใจแล้วค่ะลุงหมอ.

รบกวนสอบถามเพิ่มนะคะ ถ้าทำอาหารขาย หรือทำไปฝากเค้าขายจะไม่ดีเท่าใช่ไหมค่ะ. ตอนแรกหนูคิดว่าจะทำพวกข้าวเหนียวหมูทอดหรืออะไรง่ายๆไปฝากเค้าขายหรือไปตั้งโต๊ะขายแถวๆโรงเรียนลูกสงสัยต้องคิดใหม่

แต่มีคนเคยบอกว่าถ้าหนูทำธุรกิจเองก็แค่พอกินไม่ถึงกับร่ำรวยอะไร เลยไม่มั่นใจว่าจะคุ้มไหมที่จะเอาเวลาเลี้ยงลูกไปทำงานต่างๆ ไอ้ครั้นจะไม่ทำงานแม้จะพอมีพอกินแต่ก็เกรงใจคุณพ่อบ้านที่ต้องทำงานคนเดียว ยิ่งถ้าลูกไปโรงเรียนแล้วกลัวจะว่างเกินจนกลายเป็นคนไม่มีประโยชน์เดี๋ยวพ่อ-แม่สามีเค้าจะว่าลับหลังได้้ การศึกษาเราก็มีก็เลยคิดมาก(วิตกจริต)

ขอบพระคุณมากค่ะลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Apr 18, 2013 11:41 pm

Kwangroong พิมพ์ว่า:เข้าใจแล้วค่ะลุงหมอ.

รบกวนสอบถามเพิ่มนะคะ ถ้าทำอาหารขาย หรือทำไปฝากเค้าขายจะไม่ดีเท่าใช่ไหมค่ะ. ตอนแรกหนูคิดว่าจะทำพวกข้าวเหนียวหมูทอดหรืออะไรง่ายๆไปฝากเค้าขายหรือไปตั้งโต๊ะขายแถวๆโรงเรียนลูกสงสัยต้องคิดใหม่

แต่มีคนเคยบอกว่าถ้าหนูทำธุรกิจเองก็แค่พอกินไม่ถึงกับร่ำรวยอะไร เลยไม่มั่นใจว่าจะคุ้มไหมที่จะเอาเวลาเลี้ยงลูกไปทำงานต่างๆ ไอ้ครั้นจะไม่ทำงานแม้จะพอมีพอกินแต่ก็เกรงใจคุณพ่อบ้านที่ต้องทำงานคนเดียว ยิ่งถ้าลูกไปโรงเรียนแล้วกลัวจะว่างเกินจนกลายเป็นคนไม่มีประโยชน์เดี๋ยวพ่อ-แม่สามีเค้าจะว่าลับหลังได้้ การศึกษาเราก็มีก็เลยคิดมาก(วิตกจริต)

ขอบพระคุณมากค่ะลุงหมอ

farao sunny Laughing ทำขาย เก็บเงินเองดีกว่าละครับ ทำที่เราทำได้ cheers ฝากขายได้แต่ จะ เก็บเงินไม่ค่อยได้จ้า? ไปมองดูก่อน ทำเล ดีใหม? ควรทำอะไรดี ในทำเลนั้น ลูกค้า บริเวรนั้น ต้องการอะไร? ถูกไว้ก่อนได้เปรียบจ้า กำไรน้อยนิด ก็จริงแต่ ถ้าลูกค้ามากก็ ถือว่า สำเร็จจ้า อาหาร ลูกค้าต้องการ ของต้องกินทุกๆวัน อย่างน้อย 2 ครั้ง ขึ้นไป เคยเห็น แม่ค้าข้าวราดแกง ขายจานละ 20 +ไข่ดาว 25 ใส่ข้าวมากนิดเขากินอิ่ม? ลูกค้าบอกต่อ ขายตักไม่ทัน ลูกค้า สั่งซื้อที 10 - 20 กล่องโฟม เอาไปฝากกันกินที่บ้าน ตั้งวงคิดเลข? หรือที่ทำงาน สามล้อ แท๊คซี่ รุมกิน วันๆ เปิดขายเช้า - สาย บ่ายหมด หักทุนแล้ว กำไร ไม่ต่ำ 1.000 ขึันไป? เดือนละ 4 หมื่น สบาย? cheers ก็ลองดูนะครับ santa ลุงหมอ

Kwangroong

ตั้งหัวข้อ  Kwangroong on Fri Apr 19, 2013 10:44 pm

น้อมกราบขอบพระคุณมากค่ะลุงหมอ. หนูจะจำไว้แล้วค่อยๆคิดทบทวนค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Apr 26, 2013 10:30 pm

Kwangroong พิมพ์ว่า:น้อมกราบขอบพระคุณมากค่ะลุงหมอ. หนูจะจำไว้แล้วค่อยๆคิดทบทวนค่ะ

Very Happy Very Happy Laughing Rolling Eyes ทำเลมาก่อน? ทำในสิ่งที่เราเป็น และลูกค้า ต้องการ ความสุภาพ อดทน ทำให้สำเร็จจ้า santa

เวลาขณะนี้ Thu Jul 27, 2017 7:36 am