ออกรถมาวันที่สองก็ชน ต้องกลับเข้าอู่ ชงหรือเปล่า ทำอย่างไรดีค๊ะ

Share

Jaegun
    สมาชิกทั่วไป

ออกรถมาวันที่สองก็ชน ต้องกลับเข้าอู่ ชงหรือเปล่า ทำอย่างไรดีค๊ะ

ตั้งหัวข้อ  Jaegun on Tue Jan 15, 2013 2:16 am

รบกวนสอบถามฤกษ์ออกรถค่ะ

จริงๆออกมาแล้ว แต่แค่วันที่สอง ก็ครูดกับกำแพง จนต้องยกเครื่องตัวถังใหม่
    ยังไม่ทันได้เจิมหรือทำพิธีใดๆ ก็ต้องกลับเข้าอู่อีกครั้ง
    ออกมาวันอาทิตย์ที่13 มกราคม 2556 ที่ผ่านมานี้เองค่ะ
    หนักใจมาก เพราะตอนหาฤกษ์ปรึกษาหมอดู
    เค้าให้ออกวันอาทิตย์ไหนก็ได้
    แถมกำชับว่าต้องวันอาทิตย์เท่านั้น
    พอเกิดเหตุ จึงมาเชคดูในอินเตอร์เนต
    จึงเห็นว่าเค้าห้ามเอารถออกวันอาทิตย์กัน
    ส่วนตัวยังไม่ปักใจเชื่อทีเดียว. ขอมาปรึกษาลุงหมอก่อนค่ะ

ชื่อ ภัสร์คุณาลักษณ์ จึงยุกุล ชื่อเล่น แจกัน
    เกิดวันพฤหัสบดีที่ 21 มกราคม 2531 เวลา 23.30-55น.ปีมะโรง
    รถที่ออก ฟอร์ดโฟกัส สีแดง ทะเบียนกรุงเทพ
    เลขทะเบียนป้ายแดงยังไม่ทราบเพราะทะเบียนขาดตลาดต้องรอคิวค่ะ
    ตอนนี้ใช้ทะเบียนสำรองป้ายแดง อ-9359 กรุงเทพ
    ใช้สำหรับทำงาน เดินทางส่วนตัว
    อาชีพ มัณฑนากร นักออกแบบตกแต่งภายใน วางภาพลักษณ์องค์กร

รบกวนคุณลุงหมอชี้แจงว่าวันดังกล่าวมีผลหรือไม่
    และสามารถแก้ไขได้อย่างไรบ้างค๊ะ
    สามารถทำการซื้อขายแบบหลอก ๆ เป็นพิธี
    เหมือนคนโบราณขายเด็กป่วยบ่อยให้คนอื่นได้หรือไม่
    หากได้รบกวนขอฤกษ์ใหม่หรือวิธีการแก้ไขอื่น

ซึ่งส่วนตีวรีบใช้รถพอสมควรค่ะ
    จำเป็นมาก ถ้าได้ภายในอาทิตย์นี้หรือเดือนนี้จะดีมากค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ออกรถมาวันที่สองก็ชน ต้องกลับเข้าอู่ ชงหรือเปล่า ทำอย่างไรดีค๊ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Jan 16, 2013 1:34 am

Jaegun พิมพ์ว่า:รบกวนสอบถามฤกษ์ออกรถค่ะ

จริงๆออกมาแล้ว แต่แค่วันที่สอง ก็ครูดกับกำแพง จนต้องยกเครื่องตัวถังใหม่
    ยังไม่ทันได้เจิมหรือทำพิธีใดๆ ก็ต้องกลับเข้าอู่อีกครั้ง
    ออกมาวันอาทิตย์ที่13 มกราคม 2556 ที่ผ่านมานี้เองค่ะ
    หนักใจมาก เพราะตอนหาฤกษ์ปรึกษาหมอดู
    เค้าให้ออกวันอาทิตย์ไหนก็ได้
    แถมกำชับว่าต้องวันอาทิตย์เท่านั้น
    พอเกิดเหตุ จึงมาเชคดูในอินเตอร์เนต
    จึงเห็นว่าเค้าห้ามเอารถออกวันอาทิตย์กัน
    ส่วนตัวยังไม่ปักใจเชื่อทีเดียว. ขอมาปรึกษาลุงหมอก่อนค่ะ

ชื่อ ภัสร์คุณาลักษณ์ จึงยุกุล ชื่อเล่น แจกัน
    เกิดวันพฤหัสบดีที่ 21 มกราคม 2531 เวลา 23.30-55น.ปีมะโรง
    รถที่ออก ฟอร์ดโฟกัส สีแดง ทะเบียนกรุงเทพ
    เลขทะเบียนป้ายแดงยังไม่ทราบเพราะทะเบียนขาดตลาดต้องรอคิวค่ะ
    ตอนนี้ใช้ทะเบียนสำรองป้ายแดง อ-9359 กรุงเทพ
    ใช้สำหรับทำงาน เดินทางส่วนตัว
    อาชีพ มัณฑนากร นักออกแบบตกแต่งภายใน วางภาพลักษณ์องค์กร

รบกวนคุณลุงหมอชี้แจงว่าวันดังกล่าวมีผลหรือไม่
    และสามารถแก้ไขได้อย่างไรบ้างค๊ะ
    สามารถทำการซื้อขายแบบหลอก ๆ เป็นพิธี
    เหมือนคนโบราณขายเด็กป่วยบ่อยให้คนอื่นได้หรือไม่
    หากได้รบกวนขอฤกษ์ใหม่หรือวิธีการแก้ไขอื่น

ซึ่งส่วนตีวรีบใช้รถพอสมควรค่ะ
    จำเป็นมาก ถ้าได้ภายในอาทิตย์นี้หรือเดือนนี้จะดีมากค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

Shocked Rolling Eyes affraid affraid เวรกรรม หมอดูบ้า ที่ใหน ให้ออกรถ วันอาทิตย์ ซึ่งปีนี้ กาลโยคประจำปี อาทิตย์เป็นวัน อุบาทว์ จนกว่าจะถึงวัน สงกานต์ เมษาละครับจึงจะหาย? จันทร์ก็เป็น โลกาวินาศด้วย?

Rolling Eyes Wink Laughing คนที่ ไม่เชื่อโชคลางก็ ต้องพิสูจน์ ลองกันเอง? geek วิธีแก้ใขก็ หาฤกษ์ดี เอารถออกจากอู่ ละกันครับ ทะเบี่ย เลขก็ 5861 ถ้าได้ก็จะดี ละครับหรือ เลขสลับตำแหน่งได้ครับ

jocolor ไม่ต้อง ทำพิธีซื้อ ขายละครับ farao เอารถออกจากอู่ ตามฤกษนี้ละกันครับ วันศุกรที่ 18 มกราคม ติต่อ อู่ซ่อมล่วงหน้า จะได้พร้อมออกรถทันฤกษ์ เวลา09.19 น. ถึง เวลา09.45 น.เป็นวัน ขุนคลัง หาหลวงปู่ทวดรุนใหนก็ได้ และพวงมาลัยมะลิสด เตรียมไว้ติดรถ พอได้เวลา ติดเครื่องรถ ตั้งนะโม 3 จบ ขอพร อัญเชิญหลวงปู่ทวด ขึ้นประทับ บนรถก่อน แล้วถวายพวงมาลัย มะลิสด ขอพรให้พ้นภัย เป็นพระ นิรันตราย (ไม่มีภัย)ถ้าไม่มีก็บอก จะส่งไปให้จ้า จะทำ ให้มีโชคลาภ จะได้เงินกลับคืนมาโดยไว เพื่อนๆ จะ เอางานมาให้อีก ล้อหมุน เป็นได้เงินละครับ ฤกษ์นี้ cheers santa ลุงหมอ สวนโพธิ์

Jaegun

Re: ออกรถมาวันที่สองก็ชน ต้องกลับเข้าอู่ ชงหรือเปล่า ทำอย่างไรดีค๊ะ

ตั้งหัวข้อ  Jaegun on Thu Jan 17, 2013 9:11 am

ขอบคุณมากๆค่ะคุณลุงหมอ Very Happy
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Jan 19, 2013 12:45 pm

Jaegun พิมพ์ว่า:ขอบคุณมากๆค่ะคุณลุงหมอ Very Happy

Wink Laughing Very Happy Smile cheers geek farao sunny albino cherry santa

เวลาขณะนี้ Fri Sep 22, 2017 1:07 pm