พ่อเป็นกรดไหลย้อน

Share

Aran_kung
    สมาชิกทั่วไป

พ่อเป็นกรดไหลย้อน

ตั้งหัวข้อ  Aran_kung on Mon Nov 05, 2012 1:09 pm

ตอนนี้พ่อเป็นกรดไหลย้อนไปหาหมอที่ไหนรักษาก็ไม่หายขาดทั้งหมอวิทยาศาสตร์และหมอไสยศาสตร์ยาต้มยาไหนๆก็ไม่หายกว่า4เดือนทรมานทุกวันเลยค่ะแล้ววันหนึ่งคุณลุงพี่ชายของคุณพ่อก็ได้แนะนำให้ลองดื่มน้ำหมัก(ไม่แน่ใจนะคะว่าน้ำหมักอะไร)ตอนแรกก็กะว่าจะไม่ให้ทานเพราะตัวเองไม่เคยเชื่อในเรื่องยาสมุนไพรอะไรเหล่านี้เลยเพราะพี่ชายเสียชีวิตจากยาสมุนไพรเหล่านี้เลยทำให้ไม่เชื่อในยาสมุนไพรใดๆเลยแต่พ่อก็แอบลักเอาไปดื่มแต่หลังจากนั้นก็เริ่มมีอาการดีขึ้นกรดไหลย้อนที่เคยเป็นอยู่บ่อยๆวันๆหนึ่งประมาณ4-5รอบก็ค่อยๆลดลงตั้งแต่ที่ลองทานวันนั้นจนถึงปัจจุบันก็ประมาณเกือบเดือนแล้วพ่อเลยคิดอยากลองหมักเพื่อเอาไว้ทานเองบ้างเลยสั่งให้หาซื้อให้อ่ะค่ะก็เลยอยากรบกวนลุงหมอช่วยส่งน้ำมหาบำบัดไปให้หน่อยได้ไหมคะในเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆ บอกรายละเอียดมาเลยค่ะเดี๋ยวจะได้จัดการส่งไปให้ที่อยู่ตามรายละเอียดด้านล่างนะคะ
    8/1 ถ.บ้านวังปาตอง
    ต.อรัญประเทศ
    อ.อรัญประเทศ
    จ.สระแก้ว
    27120
    เบอร์โทรศัพท์ติดต่อนะคะ 0890327808 เบอร์หนูเองค่ะ
    เบอร์โทรศัพท์คุณพ่อนะคะ 0861571802 ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: พ่อเป็นกรดไหลย้อน

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Nov 05, 2012 9:21 pm

Aran_kung พิมพ์ว่า:ตอนนี้พ่อเป็นกรดไหลย้อนไปหาหมอที่ไหนรักษาก็ไม่หายขาดทั้งหมอวิทยาศาสตร์และหมอไสยศาสตร์ยาต้มยาไหนๆก็ไม่หายกว่า4เดือนทรมานทุกวันเลยค่ะแล้ววันหนึ่งคุณลุงพี่ชายของคุณพ่อก็ได้แนะนำให้ลองดื่มน้ำหมัก(ไม่แน่ใจนะคะว่าน้ำหมักอะไร)ตอนแรกก็กะว่าจะไม่ให้ทานเพราะตัวเองไม่เคยเชื่อในเรื่องยาสมุนไพรอะไรเหล่านี้เลยเพราะพี่ชายเสียชีวิตจากยาสมุนไพรเหล่านี้เลยทำให้ไม่เชื่อในยาสมุนไพรใดๆเลยแต่พ่อก็แอบลักเอาไปดื่มแต่หลังจากนั้นก็เริ่มมีอาการดีขึ้นกรดไหลย้อนที่เคยเป็นอยู่บ่อยๆวันๆหนึ่งประมาณ4-5รอบก็ค่อยๆลดลงตั้งแต่ที่ลองทานวันนั้นจนถึงปัจจุบันก็ประมาณเกือบเดือนแล้วพ่อเลยคิดอยากลองหมักเพื่อเอาไว้ทานเองบ้างเลยสั่งให้หาซื้อให้อ่ะค่ะก็เลยอยากรบกวนลุงหมอช่วยส่งน้ำมหาบำบัดไปให้หน่อยได้ไหมคะในเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆ บอกรายละเอียดมาเลยค่ะเดี๋ยวจะได้จัดการส่งไปให้ที่อยู่ตามรายละเอียดด้านล่างนะคะ
    จ.สระแก้ว
    27120
    เบอร์โทรศัพท์ติดต่อนะคะ 0890327808 เบอร์หนูเองค่ะ
    เบอร์โทรศัพท์คุณพ่อนะคะ 0861571802 ค่ะ

Laughing Very Happy Smile กรดใหลย้อน เรื่องธรรมดา ทานน้ำหมักก็ หายปกติ ไม่ใช่เรื่องยาก อะไรครับ อยากได้ น้ำหยดมหาบำบัด น้ำหมัก ก็ไม่มีปัญหาครับ จะส่งให้จ้า เพื่อไปลองใช้ดู ก็ จะส่งมหาบำบัติ อายุ 16 ปี +(ถ้าของป้า ขวดละ 1.000 ) ไปให้ 2 ขวดไว้ ใช้ ครั้งละ 2 หยด ต่อน้ำ 1 แก้วที่จะดื่ม ที่ ผสม น้ำหมักผลไม้รวม 1 ช้อน น้ำ 1 ลิตรละครับ? ผลไม้รวม ก็ จะส่งไปให้ 2 ขวด ละกันนะครับ farao sunny ก็ ตามกติกา โอนทำบุญไป ตามเลขบัญชี หน้าเวบละครับ ตามกำลัง ละกันนะครับ ไม่ได้บังคับ จะใช้ชื่อปลาทางในเวบใช่ใหมครับ ตามที่อยู่ที่ให้มา ? geek jocolor ควร เข้าไปอ่าน ติดต่อ โพสต์ ในหมวด สนทนากับลุงหมอ เรื่องสมุนไพร นี้ละครับ geek

farao sunny บอกคุณพ่อ ละครับจะหมัก ก็ น้ำตาลทรายแดง 1 ก.ก. น้ำ 5 ลิตร วัสดุหมัก ผลไม้ หวาน และ เปรี้ยว ที่ทานได้ เติมสัปปะรส และ ข้าวกล้องสัก 1 กอบ ? 3 เดือน ทาภายนอกได้ครับ cheers ถ้า ครบ เกิน 1 ปี เรียกผลไม้รวม ทานบรรเทาโรคร้าย ได้จ้าหมักอายุ 10 ปีขึ้นไป เป็น มหาบำบัติ ได้ครับ คุณพ่อหมัก และ สงสัยให้โทรถามตรง ที่ลุงหมอได้เลยจ้า เบอร์หน้าเวบครับ มี 2 เบอร์ 9 โมงเช้า ถึง 3 ทุ่มจ้า?

Aran_kung

ตั้งหัวข้อ  Aran_kung on Tue Nov 06, 2012 2:13 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    Aran_kung พิมพ์ว่า:ตอนนี้พ่อเป็นกรดไหลย้อนไปหาหมอที่ไหนรักษาก็ไม่หายขาดทั้งหมอวิทยาศาสตร์และหมอไสยศาสตร์ยาต้มยาไหนๆก็ไม่หายกว่า4เดือนทรมานทุกวันเลยค่ะแล้ววันหนึ่งคุณลุงพี่ชายของคุณพ่อก็ได้แนะนำให้ลองดื่มน้ำหมัก(ไม่แน่ใจนะคะว่าน้ำหมักอะไร)ตอนแรกก็กะว่าจะไม่ให้ทานเพราะตัวเองไม่เคยเชื่อในเรื่องยาสมุนไพรอะไรเหล่านี้เลยเพราะพี่ชายเสียชีวิตจากยาสมุนไพรเหล่านี้เลยทำให้ไม่เชื่อในยาสมุนไพรใดๆเลยแต่พ่อก็แอบลักเอาไปดื่มแต่หลังจากนั้นก็เริ่มมีอาการดีขึ้นกรดไหลย้อนที่เคยเป็นอยู่บ่อยๆวันๆหนึ่งประมาณ4-5รอบก็ค่อยๆลดลงตั้งแต่ที่ลองทานวันนั้นจนถึงปัจจุบันก็ประมาณเกือบเดือนแล้วพ่อเลยคิดอยากลองหมักเพื่อเอาไว้ทานเองบ้างเลยสั่งให้หาซื้อให้อ่ะค่ะก็เลยอยากรบกวนลุงหมอช่วยส่งน้ำมหาบำบัดไปให้หน่อยได้ไหมคะในเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆ บอกรายละเอียดมาเลยค่ะเดี๋ยวจะได้จัดการส่งไปให้ที่อยู่ตามรายละเอียดด้านล่างนะคะ
    จ.สระแก้ว
    27120

Laughing Very Happy Smile กรดใหลย้อน เรื่องธรรมดา ทานน้ำหมักก็ หายปกติ ไม่ใช่เรื่องยาก อะไรครับ อยากได้ น้ำหยดมหาบำบัด น้ำหมัก ก็ไม่มีปัญหาครับ จะส่งให้จ้า เพื่อไปลองใช้ดู ก็ จะส่งมหาบำบัติ อายุ 16 ปี +(ถ้าของป้า ขวดละ 1.000 ) ไปให้ 2 ขวดไว้ ใช้ ครั้งละ 2 หยด ต่อน้ำ 1 แก้วที่จะดื่ม ที่ ผสม น้ำหมักผลไม้รวม 1 ช้อน น้ำ 1 ลิตรละครับ? ผลไม้รวม ก็ จะส่งไปให้ 2 ขวด ละกันนะครับ farao sunny ก็ ตามกติกา โอนทำบุญไป ตามเลขบัญชี หน้าเวบละครับ ตามกำลัง ละกันนะครับ ไม่ได้บังคับ จะใช้ชื่อปลาทางในเวบใช่ใหมครับ ตามที่อยู่ที่ให้มา ? geek jocolor ควร เข้าไปอ่าน ติดต่อ โพสต์ ในหมวด สนทนากับลุงหมอ เรื่องสมุนไพร นี้ละครับ geek

farao sunny บอกคุณพ่อ ละครับจะหมัก ก็ น้ำตาลทรายแดง 1 ก.ก. น้ำ 5 ลิตร วัสดุหมัก ผลไม้ หวาน และ เปรี้ยว ที่ทานได้ เติมสัปปะรส และ ข้าวกล้องสัก 1 กอบ ? 3 เดือน ทาภายนอกได้ครับ cheers ถ้า ครบ เกิน 1 ปี เรียกผลไม้รวม ทานบรรเทาโรคร้าย ได้จ้าหมักอายุ 10 ปีขึ้นไป เป็น มหาบำบัติ ได้ครับ คุณพ่อหมัก และ สงสัยให้โทรถามตรง ที่ลุงหมอได้เลยจ้า เบอร์หน้าเวบครับ มี 2 เบอร์ 9 โมงเช้า ถึง 3 ทุ่มจ้า?

ต้องกราบขอโทษลุงหมอด้วยนะคะพอดีคุณลุงพี่ชายคุณพ่ออ่ะค่ะที่แนะนำให้ลองดื่มน้ำหมักเค้าไปกรุงเทพมาแล้วซื้อกลับมาฝากคุณพ่อน่ะค่ะตั้ง3ขวดพ่อดีใจใหญ่เลยค่ะรีบโทรมาบอกใหญ่เลยว่าพ่อได้แล้วไม่ต้องรอหนูซื้อมาให้แล้วยังไงก็ต้องขอบคณด้วยนะคะสำหรับคำแนะนำและขอโทษที่รบกวนเวลาด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Nov 11, 2012 2:22 pm

Very Happy Laughing cheers ต้องกราบขอโทษลุงหมอด้วยนะคะพอดีคุณลุงพี่ชายคุณพ่ออ่ะค่ะที่แนะนำให้ลองดื่มน้ำหมักเค้าไปกรุงเทพมาแล้วซื้อกลับมาฝากคุณพ่อน่ะค่ะตั้ง3ขวดพ่อดีใจใหญ่เลยค่ะรีบโทรมาบอกใหญ่เลยว่าพ่อได้แล้วไม่ต้องรอหนูซื้อมาให้แล้วยังไงก็ต้องขอบคณด้วยนะคะสำหรับคำแนะนำและขอโทษที่รบกวนเวลาด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

farao sunny geek ดีละครับใช้ให้ต่อเนื่องนะครับ จะได้ผลเองจ้า jocolor santa

เวลาขณะนี้ Tue Dec 12, 2017 5:29 pm