ขอความกรุณาลุงหมอดูฤกษ์ขึ้นบ้านใหม่ให้ด้วยเจ้าค่ะ

Share

ฉันทนา
    สมาชิกทั่วไป

ขอความกรุณาลุงหมอดูฤกษ์ขึ้นบ้านใหม่ให้ด้วยเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ฉันทนา on Wed Oct 24, 2012 11:17 pm

เรียนลุงหมอ ขอความกรุณาลุงหมอดูฤกษ์ขึ้นบ้านใหม่ให้ด้วยค่ะ
    บ้านเลขที่ 157 หมู่ 7 เจ้าบ้านเป็นสามีชื่อ ศรีไพร ไชยต้นเทือก เกิด 17 กันยายน 2523 ปีวอก
    หนูชื่อฉันทนา เกิด 17 ตุลาคม 2523 ปีวอก มีลูกชายสามคน ขอบพระคุณลุงหมอมากเจ้าค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ขอความกรุณาลุงหมอดูฤกษ์ขึ้นบ้านใหม่ให้ด้วยเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Oct 25, 2012 10:56 am

ฉันทนา พิมพ์ว่า:เรียนลุงหมอ ขอความกรุณาลุงหมอดูฤกษ์ขึ้นบ้านใหม่ให้ด้วยค่ะ
    บ้านเลขที่ 157 หมู่ 7 เจ้าบ้านเป็นสามีชื่อ ศรีไพร ไชยต้นเทือก เกิด 17 กันยายน 2523 ปีวอก
    หนูชื่อฉันทนา เกิด 17 ตุลาคม 2523 ปีวอก มีลูกชายสามคน ขอบพระคุณลุงหมอมากเจ้าค่ะ

Rolling Eyes Shocked Wink ช่วงนี้ ไม่มีฤกษ์ดีเลย รอง เดือนคู่ เดือน 12 ละกัน ปลายๆ พ.ย. น่าจะได้ ไว้ว่างๆจะดู หาให้ครับ วันนี้จะไปวัด บางคลานจ้า ขอ ติดไว้ก่อนนะครับ cheers cherry santa ลุงหมอ

ฉันทนา

Re: ขอความกรุณาลุงหมอดูฤกษ์ขึ้นบ้านใหม่ให้ด้วยเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ฉันทนา on Fri Oct 26, 2012 2:30 am

Rolling Eyes Shocked Wink ช่วงนี้ ไม่มีฤกษ์ดีเลย รอง เดือนคู่ เดือน 12 ละกัน ปลายๆ พ.ย. น่าจะได้ ไว้ว่างๆจะดู หาให้ครับ วันนี้จะไปวัด บางคลานจ้า ขอ ติดไว้ก่อนนะครับ cheers cherry santa ลุงหมอ[/quote]

[b] Basketball เจ้าค่ะ ขอบพระคุณค่ะ Basketball
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Oct 27, 2012 12:42 pm

ฉันทนา พิมพ์ว่า: Rolling Eyes Shocked Wink ช่วงนี้ ไม่มีฤกษ์ดีเลย รอง เดือนคู่ เดือน 12 ละกัน ปลายๆ พ.ย. น่าจะได้ ไว้ว่างๆจะดู หาให้ครับ วันนี้จะไปวัด บางคลานจ้า ขอ ติดไว้ก่อนนะครับ cheers cherry santa ลุงหมอ

[b] Basketball เจ้าค่ะ ขอบพระคุณค่ะ Basketball [/quote]

Rolling Eyes Wink Laughing วันพฤหัสที่ 29 พ.ย. นี้ ละกันดีทั้ง 2 คน เริ่มเวลารุ่งอรูณ เวลาพระออก บิณฑบาตร จะเหลือกิน หลือใช้ จนถึงเวลา ไม่เกิน06.40 น. เป็นอย่างช้าสุดละ ดีสุดๆ เวลา อรุณถึง 06.25 น. จะมีกิน เหลือใช้ครับ ? 1. เอาพระเข้า ตั้งห้อง และเครื่องบูชา ไหว้พระ ขอพร เทวดาเจ้าที่ แล้ว แผ่เมตตา ตรวจน้ำ 2. เอาที่เก็บเงินเข้า 3. ของกิน เครื่องครัว เครื่องอยู่ 4. เครื่องมือ ทำมาหากิน 5. ของใช้ ทั้งหมด ตามำดับ ทำตาม ขั้นตอน ของกิน ในวัน ขึ้นบ้านใหม่? ต้องมีกิน ให้เหลือกิน ห้ามขาด ในวันนั้น เหลือเลี้ยงหมาเลย ละครับ ทำเอาเคล็ดนะครับ ต้องเหลือกิน ในวันนั้น? cheers santa

ฉันทนา

ตั้งหัวข้อ  ฉันทนา on Sun Oct 28, 2012 6:24 am

Rolling Eyes Wink Laughing วันพฤหัสที่ 29 พ.ย. นี้ ละกันดีทั้ง 2 คน เริ่มเวลารุ่งอรูณ เวลาพระออก บิณฑบาตร จะเหลือกิน หลือใช้ จนถึงเวลา ไม่เกิน06.40 น. เป็นอย่างช้าสุดละ ดีสุดๆ เวลา อรุณถึง 06.25 น. จะมีกิน เหลือใช้ครับ ? 1. เอาพระเข้า ตั้งห้อง และเครื่องบูชา ไหว้พระ ขอพร เทวดาเจ้าที่ แล้ว แผ่เมตตา ตรวจน้ำ 2. เอาที่เก็บเงินเข้า 3. ของกิน เครื่องครัว เครื่องอยู่ 4. เครื่องมือ ทำมาหากิน 5. ของใช้ ทั้งหมด ตามำดับ ทำตาม ขั้นตอน ของกิน ในวัน ขึ้นบ้านใหม่? ต้องมีกิน ให้เหลือกิน ห้ามขาด ในวันนั้น เหลือเลี้ยงหมาเลย ละครับ ทำเอาเคล็ดนะครับ ต้องเหลือกิน ในวันนั้น? cheers santa [/quote]
    I love you กราบขอบพระคุณค่ะ I love you
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Oct 28, 2012 8:25 am

ฉันทนา พิมพ์ว่า:
    Rolling Eyes Wink Laughing วันพฤหัสที่ 29 พ.ย. นี้ ละกันดีทั้ง 2 คน เริ่มเวลารุ่งอรูณ เวลาพระออก บิณฑบาตร จะเหลือกิน หลือใช้ จนถึงเวลา ไม่เกิน06.40 น. เป็นอย่างช้าสุดละ ดีสุดๆ เวลา อรุณถึง 06.25 น. จะมีกิน เหลือใช้ครับ ? 1. เอาพระเข้า ตั้งห้อง และเครื่องบูชา ไหว้พระ ขอพร เทวดาเจ้าที่ แล้ว แผ่เมตตา ตรวจน้ำ 2. เอาที่เก็บเงินเข้า 3. ของกิน เครื่องครัว เครื่องอยู่ 4. เครื่องมือ ทำมาหากิน 5. ของใช้ ทั้งหมด ตามำดับ ทำตาม ขั้นตอน ของกิน ในวัน ขึ้นบ้านใหม่? ต้องมีกิน ให้เหลือกิน ห้ามขาด ในวันนั้น เหลือเลี้ยงหมาเลย ละครับ ทำเอาเคล็ดนะครับ ต้องเหลือกิน ในวันนั้น? cheers santa
    I love you กราบขอบพระคุณค่ะ I love you [/quote]

farao sunny cheers Very Happy Laughing ขอให้โชคดี มีความสุขจ้า Smile geek jocolor cherry santa

เวลาขณะนี้ Tue Apr 25, 2017 7:46 am