รบกวนปรึกษาค่ะ

Share
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: รบกวนปรึกษาค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Sep 12, 2011 2:30 pm

leeching พิมพ์ว่า:ลุงหมอค่ะ
    ลี่ชิงหมดหวังแล้วค่ะ ลุงหมอ เค้ามีคนอื่นไปแล้ว
    ลี่ชิงไม่รู้จะทำยังไงต่อไป ไม่อยากจะทำอะไรเลย
    ทำไมมีแต่เรื่องเศร้าใจ เกิดขึ้น กรรมลี่ชิงคงเยอะมาก
    ลุงหมอแผ่เมตตาให้ลี่ชิงบ้างนะค่ะ
    ตอนนี้ ห่อเหี่ยวมากเลยค่ะ

Very Happy Laughing Rolling Eyes โถ..ๆ..ๆ.ๆ ก็บอกเราแล้วไง ปล่อยไปก่อน รอเดือนเกิดก่อนจิ ช่วงนี้ ก็ หมือน น้ำท่วม - ฝนแล้ง ไม่ได้อย่างใจไง ปล่อย วัว * ควาย ไปหากิน ขนม นม เนย มั่งเป็นไง? จะไปถึงใหนๆก็ เฉยไว้ ให้ไป ล้างห้องน้ำ ขัด ถู เช็ด ถูบ้านทำงานให้หนักทุกๆวันไง ? ไม่ได้ให้ไปสนใจเขาจ้า ยิ่งเรา รัก หวง มากเท่าไร ก็ จะมีคน ชอบเขามาก เท่านั้น? นิ่งไว้ก่อน สงบ สยบความเคลื่อนใหวจ้า ? คนอื่นๆ โดนมาหนักกว่าเรา เขา ยังผ่านได้เลยจ้า cheers บอกให้ทำงานก็ทำไป Smile เซง ไปเที่ยวเดินเล่นห้าง หาเกมส์เล่นให้ท้าทาย เปลี่ยนอารมย์ แล้วจะดีเองจ้า Laughing อย่าไปสนใจมัน แล้วดีเองจ้า Very Happy santa ลุงหมอ
    leeching
    สมาชิกทั่วไป

ตั้งหัวข้อ  leeching on Mon Sep 12, 2011 2:41 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    ลี่ชิงหมดหวังแล้วค่ะ ลุงหมอ เค้ามีคนอื่นไปแล้ว
    ลี่ชิงไม่รู้จะทำยังไงต่อไป ไม่อยากจะทำอะไรเลย
    ทำไมมีแต่เรื่องเศร้าใจ เกิดขึ้น กรรมลี่ชิงคงเยอะมาก
    ลุงหมอแผ่เมตตาให้ลี่ชิงบ้างนะค่ะ
    ตอนนี้ ห่อเหี่ยวมากเลยค่ะ

Very Happy Laughing Rolling Eyes โถ..ๆ..ๆ.ๆ ก็บอกเราแล้วไง ปล่อยไปก่อน รอเดือนเกิดก่อนจิ ช่วงนี้ ก็ หมือน น้ำท่วม - ฝนแล้ง ไม่ได้อย่างใจไง ปล่อย วัว * ควาย ไปหากิน ขนม นม เนย มั่งเป็นไง? จะไปถึงใหนๆก็ เฉยไว้ ให้ไป ล้างห้องน้ำ ขัด ถู เช็ด ถูบ้านทำงานให้หนักทุกๆวันไง ? ไม่ได้ให้ไปสนใจเขาจ้า ยิ่งเรา รัก หวง มากเท่าไร ก็ จะมีคน ชอบเขามาก เท่านั้น? นิ่งไว้ก่อน สงบ สยบความเคลื่อนใหวจ้า ? คนอื่นๆ โดนมาหนักกว่าเรา เขา ยังผ่านได้เลยจ้า cheers บอกให้ทำงานก็ทำไป Smile เซง ไปเที่ยวเดินเล่นห้าง หาเกมส์เล่นให้ท้าทาย เปลี่ยนอารมย์ แล้วจะดีเองจ้า Laughing อย่าไปสนใจมัน แล้วดีเองจ้า Very Happy santa ลุงหมอ
    ขอบคุณค่ะ ลุงหมอ
    ได้อ่านข้อความลุงหมอแล้วหนูยิ้มได้เลยค่ะ ลุงหมอ
    หนูขอบคุณลุงหมอจริงๆนะค่ะ หนูไม่รู้จะปรึกษาใครจริงๆ
    ขอบคุณสวรรค์ที่ประทานลุงหมอมา ทำให้คนที่อ่อนแออย่างหนู มีที่พึ่ง Embarassed
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Sep 12, 2011 3:07 pm

Very Happy Laughing Smile Rolling Eyes Shocked tongue tongue tongue tongue cheers sunny santa
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Mon Sep 12, 2011 3:33 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile Rolling Eyes Shocked tongue tongue tongue tongue cheers sunny santa

ขอบคุณค่ะ
    ถึงไม่มีคำพูดก้อรับรู้ได้ถึงกำลังใจค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Sep 18, 2011 5:36 am

leeching พิมพ์ว่า:
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile Rolling Eyes Shocked tongue tongue tongue tongue cheers sunny santa

ขอบคุณค่ะ
    ถึงไม่มีคำพูดก้อรับรู้ได้ถึงกำลังใจค่ะ

Very Happy Laughing Smile สู้ สู้ สู้ นะลูก ทำๆไป ตามที่บอก แล้วจะดีเอง ลุงหมอจะแผ่เมตตาช่วยหนู อีกแรง ส.บ.ม. cheers santa
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Mon Sep 19, 2011 8:42 am

ขอบคุณค่ะ

Very Happy Laughing Smile สู้ สู้ สู้ นะลูก ทำๆไป ตามที่บอก แล้วจะดีเอง ลุงหมอจะแผ่เมตตาช่วยหนู อีกแรง ส.บ.ม. cheers santa

ขอบคุณค่ะ คุณลุงหมอ
    หนูจะสู้นะค่ะ จะชนะกรรมให้ได้ค่ะ
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Thu Sep 22, 2011 11:05 am

flower สวัสดีค่ะลุงหมอ

เข้ามาทักทายค่ะ ลุงหมอสบายดีนะค่ะ ช่วงนี้หนูปวดท้องทุกวันเลยค่ะ

ไปหาหมอ หมอบอกว่าเครียด แต่หนูว่าหนูก็ไม่ได้เครียดนะค่ะ สงสัยต้องรอหลังวันเกิดเนอะลุงหมอ

ลุงหมอก็รักษาสุขภาพนะค่ะ Embarassed
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Sep 22, 2011 11:39 pm

leeching พิมพ์ว่า: flower สวัสดีค่ะลุงหมอ

เข้ามาทักทายค่ะ ลุงหมอสบายดีนะค่ะ ช่วงนี้หนูปวดท้องทุกวันเลยค่ะ

ไปหาหมอ หมอบอกว่าเครียด แต่หนูว่าหนูก็ไม่ได้เครียดนะค่ะ สงสัยต้องรอหลังวันเกิดเนอะลุงหมอ

ลุงหมอก็รักษาสุขภาพนะค่ะ Embarassed

Very Happy Laughing Smile ขอให้หายไวๆจ้า หาน้ำคั้นผลไม้สดๆทานใส่น้ำผึ้งบ้างก็ดีนะหนูจะได้สุขภาพดี ผิวสวย หายปวดท้อง จาได้มีคนแอบๆมอง งิงิ ว่างๆก็ เข้าไปอ่านหมวดสมุนไพรมั่งจิ cheers sunny santa
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Wed Sep 28, 2011 1:47 pm

ลุงหมอค่ะ
    ลุงหมอว่าชื่อของหนู ภูรดา จึงพานิช เหมาะกับดวงชะตาหรือป่าวค่ะ
    เดิมหนูชื่อ มลฤดี ค่ะ รู้สึกว่ชอบผิดหวังบ่อยๆ เลยไปเปลี่ยนชื่อมาค่ะ
    ตอนเปลี่ยน หนูก็ดูแค่ชื่อไม่มี กลากินี แล้วก็ได้เลขดีค่ะ แต่มีคนบอกว่าเค้าต้องดูด้วยว่า
    เลขที่ได้ เข้ากับดวงเรามั้ยค่ะ รบกวนลุงหมอมากไปป่าวค่ะ Smile Embarassed
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Sep 30, 2011 12:18 pm

ลุงหมอว่าชื่อของหนู ภูรดา จึงพานิช เหมาะกับดวงชะตาหรือป่าวค่ะ
    เดิมหนูชื่อ มลฤดี ค่ะ รู้สึกว่ชอบผิดหวังบ่อยๆ เลยไปเปลี่ยนชื่อมาค่ะ
    ตอนเปลี่ยน หนูก็ดูแค่ชื่อไม่มี กลากินี แล้วก็ได้เลขดีค่ะ แต่มีคนบอกว่าเค้าต้องดูด้วยว่า
    เลขที่ได้ เข้ากับดวงเรามั้ยค่ะ รบกวนลุงหมอมากไปป่าวค่ะ Smile Embarassed

Very Happy Laughing Rolling Eyes จะให้ตอบ ตรงๆหรือลูก ภูรดา จึงพานิช ตั้งชื่อมา ก็ดีรวมเลขได้ 42 พลัง โรแมนติก ชอบคิดฝันหวาน?กำลังเลขหมายถึง คู่มิตร จะมีคู่ครอง เป็นที่รักแก่ปวงชน แต่ ...? มีอักษร ด. เด็ก เป็น กาลกีณีย์ จึงจะ ผิดหวังในภายหลัง? tongue

Smile Shocked Surprised ดูตามชื่อ มลฤดี + นามสกุล ? Rolling Eyes รวมได้ 53 เป็น กำลัง แห่งการ หักเห? ไม่มีกลากีณีย์ ?
    Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes เลข53 นามสกุล บวกกะชื่อ
    เลขนี้ถือ เกณฑ์ปานกลาง ว่าดังนี้
    ผลปรากฏ ว่าจะดี หรือไม่ดี
    อยู่ตรงที่ ปฏิบัติ ตัดสินใจ santa

Rolling Eyes Laughing Wink หาชื่อให้ใหม่ละกันนิ เผื่อ จะชอบ ?
    1. ณิชากร แปลว่า ผู้บ่อเกิดแห่งความบริสุทธิ * ญาณี แปลว่า ผู้มีความรู้ *หรือ กรกมล + นามสกุล ได้ 50 แปลว่า ผู้มีมือถือดอกบัว ( มีดอกบัวในฝ่ามือ ) เลขดี ต่อสิ่งศักสิทธิ์ และ ต่างประเทศ จะมีการเสี่ยงโชค ในต่างแดน จะได้ ใช้ชีวิต ในแดนไกล และ หรือ ได้ศึกษา คบคน ในต่างแดน จะมีคู่ไปใช้ชีวิตในต่างแดน?

2. ชวัล ( อ่าน ชะ วัน) แปลว่า ผู้มีแสงสว่าง รุ่งเรือง กำลัง 51 เป็นดาวคู่มิตร Laughing ดวงชะตา ว่าไปใหน คนใคร่รัก * ชีวิตจัก ก้าวหน้า พาโชคเสี่ยง * เกียรติยศ ด้านภาษ พารุ่งเรือง * งานเทียบเคียง สุนทรนี้ รวยเร็วไว?

3. อภิชยา แปล ผู้มีชัยชนะอย่างเด็ดขาด *และ * ญาณิศา แปล ผู้เป็นใหญ่ ด้วยความรู้ กำลัง 55 ดาว ปัญญาและ ศีลธรรม เที่ยงตรง คุณธรรม ความดี ชอบเดินทางไกล ชีวิต จะมีความสุขมากๆ

Smile เลือก ตามใจเลยจ้า คำนวนชื่อ + นามสกุล เหนื่อยละพอ tongue santa ลุงหมอ
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Fri Sep 30, 2011 3:28 pm

Very Happy Laughing Rolling Eyes จะให้ตอบ ตรงๆหรือลูก ภูรดา จึงพานิช ตั้งชื่อมา ก็ดีรวมเลขได้ 42 พลัง โรแมนติก ชอบคิดฝันหวาน?กำลังเลขหมายถึง คู่มิตร จะมีคู่ครอง เป็นที่รักแก่ปวงชน แต่ ...? มีอักษร ด. เด็ก เป็น กาลกีณีย์ จึงจะ ผิดหวังในภายหลัง? tongue

Smile Shocked Surprised ดูตามชื่อ มลฤดี + นามสกุล ? Rolling Eyes รวมได้ 53 เป็น กำลัง แห่งการ หักเห? ไม่มีกลากีณีย์ ?
    Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes เลข53 นามสกุล บวกกะชื่อ
    เลขนี้ถือ เกณฑ์ปานกลาง ว่าดังนี้
    ผลปรากฏ ว่าจะดี หรือไม่ดี
    อยู่ตรงที่ ปฏิบัติ ตัดสินใจ santa

Rolling Eyes Laughing Wink หาชื่อให้ใหม่ละกันนิ เผื่อ จะชอบ ?
    1. ณิชากร แปลว่า ผู้บ่อเกิดแห่งความบริสุทธิ * ญาณี แปลว่า ผู้มีความรู้ *หรือ กรกมล + นามสกุล ได้ 50 แปลว่า ผู้มีมือถือดอกบัว ( มีดอกบัวในฝ่ามือ ) เลขดี ต่อสิ่งศักสิทธิ์ และ ต่างประเทศ จะมีการเสี่ยงโชค ในต่างแดน จะได้ ใช้ชีวิต ในแดนไกล และ หรือ ได้ศึกษา คบคน ในต่างแดน จะมีคู่ไปใช้ชีวิตในต่างแดน?

2. ชวัล ( อ่าน ชะ วัน) แปลว่า ผู้มีแสงสว่าง รุ่งเรือง กำลัง 51 เป็นดาวคู่มิตร Laughing ดวงชะตา ว่าไปใหน คนใคร่รัก * ชีวิตจัก ก้าวหน้า พาโชคเสี่ยง * เกียรติยศ ด้านภาษ พารุ่งเรือง * งานเทียบเคียง สุนทรนี้ รวยเร็วไว?

3. อภิชยา แปล ผู้มีชัยชนะอย่างเด็ดขาด *และ * ญาณิศา แปล ผู้เป็นใหญ่ ด้วยความรู้ กำลัง 55 ดาว ปัญญาและ ศีลธรรม เที่ยงตรง คุณธรรม ความดี ชอบเดินทางไกล ชีวิต จะมีความสุขมากๆ

Smile เลือก ตามใจเลยจ้า คำนวนชื่อ + นามสกุล เหนื่อยละพอ tongue santa ลุงหมอ

ลุงหมอค่ะ ขอบคุณค่ะ
    แต่หนู งง ค่ะ หนูเกิดวันอังคาร ทำไมตัว ด. เป็นกาลกีณีย์ค่ะ
    ชื่อที่ลุงหมอตั้งให้ หนูชอบนะค่ะ แต่ชื่อใหม่นี่หนูเพิ่งไปเปลี่ยนมาเมื่อเดือน ก.ค.เองค่ะ
    ยังโดนที่บ้านแซวเรื่องเปลี่ยนชื่ออยู่เลย ถ้าไปเปลี่ยนอีกคงโดนแซวไม่เลิก
    แล้วชื่อ ภูรดา จะผิดหวังในภายหลังหรอค่ะ ว๊าแย่จังอุตส่าห์กว่าจะหาชื่อได้ Sad
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Sep 30, 2011 9:30 pm

Very Happy Laughing Smile ลุงหมอผิดเอง? จำผิดเราเกิด พฤษภาคม ลุงหมออ่านเป็น พ.ยสรุปเป็น วันอังคาร ต้องขอโทษหนูด้วย? เขียนย่อมาไม่ละเอียด อักษรตัวเล็กๆเลย เป็นเหตุ? เอาละจ้า ใช้ได้ ชื่อดีละกันนิ สบายใจได้จ้า ก็ลุงหมอแก่ละ ตาไม่ดี cheers santa
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Sat Oct 01, 2011 10:57 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile ลุงหมอผิดเอง? จำผิดเราเกิด พฤษภาคม ลุงหมออ่านเป็น พ.ยสรุปเป็น วันอังคาร ต้องขอโทษหนูด้วย? เขียนย่อมาไม่ละเอียด อักษรตัวเล็กๆเลย เป็นเหตุ? เอาละจ้า ใช้ได้ ชื่อดีละกันนิ สบายใจได้จ้า ก็ลุงหมอแก่ละ ตาไม่ดี cheers santa

หนูต้องขอโทษลุงหมอที่ใช้ตัวอักษรตัวเล็กค่ะ
    ชื่อหนูเป็นชื่อที่ดี หนูก็สบายใจแล้วค่ะ ลุงหมอ
    แต่ยังไม่ค่อยรู้สึกว่าชีวิตดีขึ้น ต้องรอหลังวันเกิดก่อนเนอะลุงหมอ
    Very Happy Very Happy Very Happy
    แล้วตอนนี้สถานะการณ์น้ำท่วมเป็นไงบ้างค่ะ
    จะช่วยสวดมนต์ให้น้ำท่วมคลี่คลายไวๆนะค่ะ ลุงหมอ
    Smile Smile Smile
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Thu Oct 13, 2011 9:37 am

สวัสดีค่ะ ลุงหมอ
    สบายดีมั้ยค่ะ เมืองไทยน้ำท่วมหนักมากเลยค่ะ
    ไม่รู้เมื่อไหร่จะคลี่คลาย ก้อไม่รู้ สงสารคนที่บ้านน้ำท่วมจังค่ะ
    แล้วบ้าน ลุงหมอ น้ำท่วมมั้ยค่ะ
    ลุงหมอเคยดูดวงประเทศไทยมั้ยค่ะ flower
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Oct 14, 2011 12:11 am

leeching พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะ ลุงหมอ
    สบายดีมั้ยค่ะ เมืองไทยน้ำท่วมหนักมากเลยค่ะ
    ไม่รู้เมื่อไหร่จะคลี่คลาย ก้อไม่รู้ สงสารคนที่บ้านน้ำท่วมจังค่ะ
    แล้วบ้าน ลุงหมอ น้ำท่วมมั้ยค่ะ
    ลุงหมอเคยดูดวงประเทศไทยมั้ยค่ะ flower

Very Happy Laughing Smile จ้า ดีจ้า ลุงหมอ ไม่โดนนิ ? รอดไป ดวงเมืองไทย กลางเดือน ธ.ค. ถึงจพ้น วิกฤติ จ้า santa
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Sat Oct 29, 2011 10:11 am

สวัสดีค่ะ ลุงหมอ
    เป็นไงบ้างค่ะ ตอนนี้หนูเบื่อจังเลย ที่บ้านน้ำไม่ท่วมนะค่ะ แต่ไปไหนไม่ได้เลย
    ชีวิต ก็ยังเหงาๆเหมือนเดิมค่ะ ลุงหมอ
    สงสัยต้องรอ กลางเดือน ธันวาคม ให้ประเทศชาติพ้นวิกฤติ ชีวิตหนูก็คงจะพ้นวิกฤติบ้าง Smile

ถึงไม่ค่อยได้เข้ามาทักทาย แต่ระลึกถึงลุงหมอ ตลอดนะค่ะ Very Happy
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Oct 29, 2011 10:07 pm

leeching พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะ ลุงหมอ
    เป็นไงบ้างค่ะ ตอนนี้หนูเบื่อจังเลย ที่บ้านน้ำไม่ท่วมนะค่ะ แต่ไปไหนไม่ได้เลย
    ชีวิต ก็ยังเหงาๆเหมือนเดิมค่ะ ลุงหมอ
    สงสัยต้องรอ กลางเดือน ธันวาคม ให้ประเทศชาติพ้นวิกฤติ ชีวิตหนูก็คงจะพ้นวิกฤติบ้าง Smile

ถึงไม่ค่อยได้เข้ามาทักทาย แต่ระลึกถึงลุงหมอ ตลอดนะค่ะ Very Happy

Very Happy Laughing Smile ตอนนี้หนูเบื่อจังเลย ที่บ้านน้ำไม่ท่วมนะค่ะ แต่ไปไหนไม่ได้เลย Rolling Eyes เชยจังเลย? ไมฌดรน้ำท่วม Smile 555 ไม่ทันสมัย? ยุ่งก็เซง ไม่ยุ่งก็บ่น เอาไงนิ ลูกหลาน ? น้ำไป เรื่องเลวร้าย คง หายไปเช่นเดียวกันจ้า tongue ลุงหมอ ท่วมนิด 1 แต่ พ้นแล้ว? เซงก็ ไปหาถังเปล่า มาหมักเลย ของหวาน -สัปปะรสเปรี้ยวผลไม้พืช ผักเขียว ม่วงได้นะ? อยากผิวสวย เน้นเปรี้ยว มะนาว มะกรูดหมักได้เกิน 3 เดือนมาแช่ แก้ปวดเมื่อย? ทาผิวจะได้ผ่องสวยจ้า cheers สาวรุ่นน้องได้ อิจฉานะ santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Sun Oct 30, 2011 10:08 am

Very Happy Laughing Smile ตอนนี้หนูเบื่อจังเลย ที่บ้านน้ำไม่ท่วมนะค่ะ แต่ไปไหนไม่ได้เลย Rolling Eyes เชยจังเลย? ไมฌดรน้ำท่วม Smile 555 ไม่ทันสมัย? ยุ่งก็เซง ไม่ยุ่งก็บ่น เอาไงนิ ลูกหลาน ? น้ำไป เรื่องเลวร้าย คง หายไปเช่นเดียวกันจ้า tongue ลุงหมอ ท่วมนิด 1 แต่ พ้นแล้ว? เซงก็ ไปหาถังเปล่า มาหมักเลย ของหวาน -สัปปะรสเปรี้ยวผลไม้พืช ผักเขียว ม่วงได้นะ? อยากผิวสวย เน้นเปรี้ยว มะนาว มะกรูดหมักได้เกิน 3 เดือนมาแช่ แก้ปวดเมื่อย? ทาผิวจะได้ผ่องสวยจ้า cheers สาวรุ่นน้องได้ อิจฉานะ santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    ลุงหมอค่ะ แล้วน้ำหยดไม่มีกลิ่นหรอค่ะ เอามาทาตัว
    แต่หนูก็ยังทำไม่เป็นหรอกค่ะ แต่จะลองฝึกทำดูนะค่ะ
    น้ำหยดช่วยกระชากวัยได้ไม๊ค่ะลุงหมอ ช่วงนี้ชอบโดนแม่บ่นว่าแก่ หาแฟนยาก ฟังแล้วเครียด
    หนูว่าถ้าหนูอยู่ของหนูดีๆ มันก็ไม่มีอะไรหรอกค่ะ แต่ชอบโดนคนกันเองพูดกดดันเนี่ยแหล่ะ Crying or Very sad
    ก็คนที่ใช่มันยังไม่มาจะให้ทำไง ใช่มั้ยค่ะลุงหมอ tongue
    บางที ท้อๆก้เข้ามาอ่านบอร์ดลุงหมอ ช่วยหนูมีกำลังใจขึ้นมากเลยค่ะ cheers
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Oct 30, 2011 9:09 pm

Very Happy Laughing Smile ลุงหมอค่ะ แล้วน้ำหยดไม่มีกลิ่นหรอค่ะ เอามาทาตัว
    แต่หนูก็ยังทำไม่เป็นหรอกค่ะ แต่จะลองฝึกทำดูนะค่ะ
    น้ำหยดช่วยกระชากวัยได้ไม๊ค่ะลุงหมอ ช่วงนี้ชอบโดนแม่บ่นว่าแก่ หาแฟนยาก ฟังแล้วเครียด
    หนูว่าถ้าหนูอยู่ของหนูดีๆ มันก็ไม่มีอะไรหรอกค่ะ แต่ชอบโดนคนกันเองพูดกดดันเนี่ยแหล่ะ
    ก็คนที่ใช่มันยังไม่มาจะให้ทำไง ใช่มั้ยค่ะลุงหมอ
    บางที ท้อๆก้เข้ามาอ่านบอร์ดลุงหมอ ช่วยหนูมีกำลังใจขึ้นมากเลยค่ะ ?

santa Rolling Eyes เข้าไปอ่านจ้า ในเวบ หมวดสมุนไพร Shocked ลุงหมอจะหม้กมากๆ ไปแจกก็ ทุนหมดละ? ค่าถัง หมักก็แพง ใหนจะ น้ำตาล ผลไม้ตัวยา? หนู มีทุน น่าทำหมัก ตามที่ แนะนำไว้จ้า จะเอาสูตรใหน เลือกเอานิไว้ นอน แช่ให้สบายตัวเลย รับรอง หยุดแก่ และ กระชากวัย หน้าเด้ง แน่นอน? แช่ประจำนะ สาวๆรุ่นน้องๆ อิจฉาแน่นอน ? สวย เลือกได้นะหนู? Laughing กลิ่น ไม่ต้องกลัวนิ หลังอาบน้ำ แล้ว แช่ตัว หรือทา พอใจก็ ล้างตัวใหม่อีกรอบ หมดกลิ่นละจ้า ถ้าเราไม่ชอบกลิ่นเขา? สบายๆ ลูกศิษย์เรา จะสวยให้ดู tongue cheers santa ลุงหมอ
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Wed Nov 02, 2011 8:34 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile ลุงหมอค่ะ แล้วน้ำหยดไม่มีกลิ่นหรอค่ะ เอามาทาตัว
    หนูว่าถ้าหนูอยู่ของหนูดีๆ มันก็ไม่มีอะไรหรอกค่ะ แต่ชอบโดนคนกันเองพูดกดดันเนี่ยแหล่ะ
    ก็คนที่ใช่มันยังไม่มาจะให้ทำไง ใช่มั้ยค่ะลุงหมอ
    บางที ท้อๆก้เข้ามาอ่านบอร์ดลุงหมอ ช่วยหนูมีกำลังใจขึ้นมากเลยค่ะ ?

santa Rolling Eyes เข้าไปอ่านจ้า ในเวบ หมวดสมุนไพร Shocked ลุงหมอจะหม้กมากๆ ไปแจกก็ ทุนหมดละ? ค่าถัง หมักก็แพง ใหนจะ น้ำตาล ผลไม้ตัวยา? หนู มีทุน น่าทำหมัก ตามที่ แนะนำไว้จ้า จะเอาสูตรใหน เลือกเอานิไว้ นอน แช่ให้สบายตัวเลย รับรอง หยุดแก่ และ กระชากวัย หน้าเด้ง แน่นอน? แช่ประจำนะ สาวๆรุ่นน้องๆ อิจฉาแน่นอน ? สวย เลือกได้นะหนู? Laughing กลิ่น ไม่ต้องกลัวนิ หลังอาบน้ำ แล้ว แช่ตัว หรือทา พอใจก็ ล้างตัวใหม่อีกรอบ หมดกลิ่นละจ้า ถ้าเราไม่ชอบกลิ่นเขา? สบายๆ ลูกศิษย์เรา จะสวยให้ดู tongue cheers santa ลุงหมอ

ลุงหมอค่ะ ต้นทุนทำน้ำหมักครั้งนึงเท่าไหร่ค่ะ
    ถ้าหนูจะรบกวนลุงหมอ หมักให้ โดยที่ที่หนูจะโอนเงินไปให้ได้มั้ยค่ะ แล้วพอเสร็จ ลุงหมอแบ่งให้หนูนิดหน่อยก็พอค่ะ
    แล้วที่เหลือ ก็แบ่งให้คนอื่นๆ ด้วยอ่ะค่ะ
    ตอนนี้หนูเอาน้ำหยด ที่ส่งมาให้ทั้งดื่ม ทั้งทาหน้าเลยค่ะ อยากสวยหน้าเด้งค่ะ Embarassed
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Nov 02, 2011 5:36 pm

Laughing Smile Very Happy ลุงหมอค่ะ ต้นทุนทำน้ำหมักครั้งนึงเท่าไหร่ค่ะ ?
    Rolling Eyes ถ้าหนูจะรบกวนลุงหมอ หมักให้ โดยที่ที่หนูจะโอนเงินไปให้ได้มั้ยค่ะ แล้วพอเสร็จ ลุงหมอแบ่งให้หนูนิดหน่อยก็พอค่ะ ? tongue

cheers santa ถัง 100 ลิตร ก็ น้ำตาล 10 ก.ก.ก็เกือบๆ300 ละนะ ผมหมักไว้ กว่า 20 ถัง พืชผัก ผลไม้ ราคา ไม่แน่นอน แล้วแต่ ฤดูกาลจ้า ถูกๆก็ 10 - 30 บาท / ก.ก. ก็ ประมาณ 4-500 บาท ค่าถัง ซื้อมา 250 บาท เฉลิ่ย ก็ กว่า 1 พันต่อถัง
    Rolling Eyes ถ้าเป็น ถัง 200 ลิตรก็ เกิน 2 พันนิ ถังเล็กๆผมมีก็ 20 ลิตร ตอกประมาณ 200 บาท/ถังรวมๆ ผมมีกว่า 50 ถังลกัน แต่ไม่ถึง 100 และ ต้องรอเวลาอีกตะหาก? จะร่วมบุญก็ ตามใจลูก อยากใช้ก็ ขอไปนิ ง่ายดี 555 ก็ไม่มีกำหนด ไม่มีข้อบังคับจ้า นอกจาก จะขอเป็นถังๆไปนั่งแช่? affraid ต้องคุยกันหน่อยละ sunny santa ลุงหมอ
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Wed Nov 02, 2011 6:06 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Laughing Smile Very Happy ลุงหมอค่ะ ต้นทุนทำน้ำหมักครั้งนึงเท่าไหร่ค่ะ ?
    Rolling Eyes ถ้าหนูจะรบกวนลุงหมอ หมักให้ โดยที่ที่หนูจะโอนเงินไปให้ได้มั้ยค่ะ แล้วพอเสร็จ ลุงหมอแบ่งให้หนูนิดหน่อยก็พอค่ะ ? tongue

cheers santa ถัง 100 ลิตร ก็ น้ำตาล 10 ก.ก.ก็เกือบๆ300 ละนะ ผมหมักไว้ กว่า 20 ถัง พืชผัก ผลไม้ ราคา ไม่แน่นอน แล้วแต่ ฤดูกาลจ้า ถูกๆก็ 10 - 30 บาท / ก.ก. ก็ ประมาณ 4-500 บาท ค่าถัง ซื้อมา 250 บาท เฉลิ่ย ก็ กว่า 1 พันต่อถัง
    Rolling Eyes ถ้าเป็น ถัง 200 ลิตรก็ เกิน 2 พันนิ ถังเล็กๆผมมีก็ 20 ลิตร ตอกประมาณ 200 บาท/ถังรวมๆ ผมมีกว่า 50 ถังลกัน แต่ไม่ถึง 100 และ ต้องรอเวลาอีกตะหาก? จะร่วมบุญก็ ตามใจลูก อยากใช้ก็ ขอไปนิ ง่ายดี 555 ก็ไม่มีกำหนด ไม่มีข้อบังคับจ้า นอกจาก จะขอเป็นถังๆไปนั่งแช่? affraid ต้องคุยกันหน่อยละ sunny santa ลุงหมอ

ลุงหมอค่ะ หนูขอบัญชีโอนเงินค่ะ ส่วนน้ำหยด แล้วแต่ลุงหมอจะให้นะค่ะ
    หนูคงไม่ถึงขนาดเอามาแช่หรอกค่ะ แค่อยากเอามาดื่มกับ มาทาหน้า ให้หน้าใสเด้งค่ะ
    แต่มันสามารถ ทั้งทาน ทั้งทาหน้าได้มั้ยค่ะ อิอิ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Nov 02, 2011 8:00 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Laughing Smile Very Happy ลุงหมอค่ะ ต้นทุนทำน้ำหมักครั้งนึงเท่าไหร่ค่ะ ?

ลุงหมอค่ะ หนูขอบัญชีโอนเงินค่ะ ส่วนน้ำหยด แล้วแต่ลุงหมอจะให้นะค่ะ
    หนูคงไม่ถึงขนาดเอามาแช่หรอกค่ะ แค่อยากเอามาดื่มกับ มาทาหน้า ให้หน้าใสเด้งค่ะ
    แต่มันสามารถ ทั้งทาน ทั้งทาหน้าได้มั้ยค่ะ อิอิ

santa cheers Rolling Eyes ได้จ้า ตามนี้เลยนะธนาคารกรุงเทพ 288-060505-6 นายพันศักดิ์ เสลาหอม สาขาตะพานหิน * ธนาคารทหารไทย 391-2-22389-2 พระพันศักดิ์ เสลาหอม สาขาเขาทราย ธนาคาร กสิกรไทย 237-2-05991-8 พระพันศักดิ์ กน.ตสีโล สาขาทับคล้อ
    โทร.ทรูมูฟ. 086 629 0416 *-* ดีแทค . 0869298246
    Very Happy Laughing Smile เคยส่งไปให้แล้วยัง นะครับ จำที่อยู่ ไม่ได้ละนะ? sunny santa ลุงหมอ
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Thu Nov 03, 2011 9:17 am

[quote="ลุงหมอ"]

[size=18] santa cheers Rolling Eyes ได้จ้า ตามนี้เลยนะธนาคารกรุงเทพ 288-060505-6 นายพันศักดิ์ เสลาหอม สาขาตะพานหิน * ธนาคารทหารไทย 391-2-22389-2 พระพันศักดิ์ เสลาหอม สาขาเขาทราย ธนาคาร กสิกรไทย 237-2-05991-8 พระพันศักดิ์ กน.ตสีโล สาขาทับคล้อ
    โทร.ทรูมูฟ. 086 629 0416 *-* ดีแทค . 0869298246
    Very Happy Laughing Smile เคยส่งไปให้แล้วยัง นะครับ จำที่อยู่ ไม่ได้ละนะ? sunny santa ลุงหมอ
    ลุงหมอค่ะ หนูโอนเงินไป ธนาคาร กรุงเทพนะค่ะ ยอดเงิน 2000 บาทค่ะ หนูขอขวดเดียวพอค่ะ รวมค่าส่งด้วยนะค่ะ เห็นลุงหมอบอกว่า หลังวันเกิดหนูจะดีขึ้น หนูขอสวยต้อนรับสิ่งดีๆที่กำลังจะมานะค่ะ Embarassed
    กรุณาส่งมาที่ คุณภูรดา จึงพานิช
    29 หมู่ 11 ต.หนองไข่น้ำ อ.หนองแค จ.สระบุรี 18140

ขอบพระคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Nov 03, 2011 5:57 pm

Very Happy Laughing Smile สาธุ สาธุ สาธุ จ้าวันนี้ รูปใหม่ สวยจัง ลูกสาวใคร? แล้ว ลุงหมอจะ ส่งให้นะ Smile Very Happy Laughing Smile ผมลืมบอกไป ว่า...ในขวดใหญ่ ที่ให้ไปนะครับ มีตัวยาคือ 1 มหาบำบัติ อายุ 15 ปี + บอระเพ็ต หมักเกิน 3 ปี +น้ำหมัก ผลไรวมสมุนไพรมหาบำบัติ เกิน 3 ปี +วุ้น มีพร้อม ในนั้นแล้วนะครับ ผม จัดทำ ปรุงผสมใหม่ ให้เป็นพิเศษ ละครับ อาจารย์ จึงให้ใช้ 1ช้อนกาแฟ น้ำ 1 แก้ว Smile อยากให้ยาเข้มก็ ลดน้ำลงให้แก้เล็กๆนะครับหรือน้ำ ครึ่งแก้ว แทนครับผม กลัวแต่จะถ่ายมากเกินไปเท่านั้นจึให้ใช้น้ำเต็มแก้วก่อนนิ santa และ อีกขวด จะเน้น ให้ไว้ทาผิวโดยตรงนะ จะเขียนติดไว้ ข้างขวด ว่า อันใหนทา ใหน ใช้ ผสมดื่ม นะครับ santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Mon Sep 25, 2017 11:58 pm