รบกวนปรึกษาค่ะ

Share
    leeching
    สมาชิกทั่วไป

รบกวนปรึกษาค่ะ

ตั้งหัวข้อ  leeching on Sat Aug 20, 2011 10:48 am

เพิ่งไปเปลี่ยนชื่อมาเมื่อเดือนที่แล้วค่ะ
    ชื่อ ภูรดา จึงพานิช (ชื่อเดิม มลฤดี จึงพานิช)
    เกิดวันอังคารที่ 18 พ.ค. 2519 เวลา 22.05 น. จ.สระบุรี
    อยากถามลุงหมอดังนี้ค่ะ
    1.เรื่องความรักค่ะ (ชีวิตหนูผิดหวังตลอดเลยค่ะ)อกหักมาเกือบปีแล้วค่ะ จะทำยังไงให้ความรักดีขึ้นค่ะ
    2.หนูควรประกอบอาชีพอะไรดีค่ะ ตอนนี้ทำงานให้ที่บ้านอยู่ค่ะ(เป็นอู่ต่อรถสิบล้อ) แต่หนูรู้สึกเบื่อมากเลยค่ะ
    3.ดวงหนูจะได้มีธุรกิจของตัวเองมั้ยค่ะ
    ขอบพระคุณลุงหมอนะค่ะ
    ตอนนี้หนูรู้สึกสิ้นหวัง และทุกข์ใจ มากเลยค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: รบกวนปรึกษาค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Aug 20, 2011 5:38 pm

leeching พิมพ์ว่า:เพิ่งไปเปลี่ยนชื่อมาเมื่อเดือนที่แล้วค่ะ
    ชื่อ ภูรดา จึงพานิช (ชื่อเดิม มลฤดี จึงพานิช)
    เกิดวันอังคารที่ 18 พ.ค. 2519 เวลา 22.05 น. จ.สระบุรี
    อยากถามลุงหมอดังนี้ค่ะ
    1.เรื่องความรักค่ะ (ชีวิตหนูผิดหวังตลอดเลยค่ะ)อกหักมาเกือบปีแล้วค่ะ จะทำยังไงให้ความรักดีขึ้นค่ะ
    2.หนูควรประกอบอาชีพอะไรดีค่ะ ตอนนี้ทำงานให้ที่บ้านอยู่ค่ะ(เป็นอู่ต่อรถสิบล้อ) แต่หนูรู้สึกเบื่อมากเลยค่ะ
    3.ดวงหนูจะได้มีธุรกิจของตัวเองมั้ยค่ะ
    ขอบพระคุณลุงหมอนะค่ะ
    ตอนนี้หนูรู้สึกสิ้นหวัง และทุกข์ใจ มากเลยค่ะ

Rolling Eyes Very Happy Laughing Smile เกิดวันอังคาร แรม๕ ค่ำ เดือน ๖ ปี มะโรง ลัคนาราศรี ธนู เสวย บุรพสาฬ มหัทธโณ แห่งฤกษ์ อาศัยบุญ ที่ทำไว้ดี แต่ปางก่อน ทำให้ ร่ำรวย มากมาย อืม...? ดวงคนรวยนิ? หาเก่ง ใช้เก่ง? พวกมาก ชอบช่วยคนอื่นๆ แต่.. จะ หาคนช่วยเราได้ยากชอบขัดใจกับ ผู้ใหญ่ ? ปีนี้ ดวงตก? เงินทองได้มาก็จ่ายไป แค่อยู่ แบบ ไม่มีเรื่องก็ เก่งละ นะครับ รอ วันเกิด ถึงจะพ้น แล้วดีเอง ? ช่วงนี้สวดมนต์ อิติปิโส 108 ไปทุกวันจะได้โชคดีจ้า ผู้ใหญ่จะ สนับสนุนดีครับ

Wink 1. ความรัก เป็นคน อาภัพรัก มักผิดหวัง? ความรักเกิดจาก เด็ก หรือ เด็ก เป็นสื่อนะครับ ปีนี้จะห่าเหินกันไม่แปลก ดวงแบบนี้ ไม่ได้ ขาดแคลนคนรักนะครับ เลือกดูดีๆนะครับเดือน ก.ย. ก็จะมีคนมาขอความรักละครับ ดวงแบบนี้ มักจะเจอ หนุ่มแก่ พ่อหม้าย แล้วจะอยู่ด้วยกันได้ทน นานเขาจะดี มีศีลธรรม น่าจะเกียวกับครู หมอ หรือ ราชการหลังวันเกิด ไป จะมีคู่แน่นอนได้ละจ้า Embarassed ได้คนวันพฤหัส จะดี คนวัน อาทิตย์ จันทร์ ไม่ควรเลือกเป็นคู่ จะได้ไม่เสียใจ?เป็นคนมีศิลป์ ด้านความรักดีนะ? เก่งๆ แล้วจะดี มีประโยชน์เองจ้าปีหน้าก็ ไม่เหงาละครับ

Rolling Eyes 2. อาชีพ ทำร่วมกับครอบครัว ดีละครับ หรือ เกี่ยวเนืองกัน จะดีได้รับการสนับสนุน เรา มีความรู้ เอาความรู้มาใช้ ทำ ในเรื่องที่รู้จริงๆ ไม่รู้จริง อย่ายุ่งนะครับ งานเอกสาร บัญชี รับส่ง ติดต่อ รับช่วง รับใช้ดีละ เรารู้ไปทุกเรื่อง แต่ ควรทำเรื่องที่รู้จริงจ้า? ปีนี้ คิดมาก ประสาทกิน เปล่าๆ ไม่เอาอย่าคิดมากนะจ๊ะ คิดเรื่องดีๆ ให้มันมากๆ น้อยคนที่ จะได้อย่างเรา ไม่มีใคร พร้อมมูลไปทุกด้านนะครับ?อะไรที่เสียไป แล้วจะ ได้คืนเองจ้า Smile

Shocked 3. จะมีเป็นของตัวเองได้ แต่ ต้องเกียวเนื่องกันกับครอบครัว หรือ ญาติๆ เช่น เขา ผลิต เราก็รับ ติดต่อหางานให้ หรือ รับจ้าง ส่งเรา จะเก่งกับเรื่อง เฉพาะหน้า ใคร ทำไม่ได้เธอ จะแก้ใขได้ ก็ รับงานแก้ใขไง "ใครคิดอะไรไม่ออก ให้บอกหนู? " แสนรู้ ไปทุกๆเรื่อง ไม่เก่งอย่างเดียว เรื่องตัวเอง Very Happy แก้ไม่เป็น Mad cheers santa
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Mon Aug 22, 2011 9:03 am

ขอบคุณ คุณลุงหมอ ค่ะ ที่ช่วยทำนายดวงชะตาให้ค่ะ
    คุณลุงหมอ ทำให้หนูอ่านไป ยิ้ม ไปได้ ค่ะ
    ที่ว่าหนูรวยอ่ะ หนูว่าหนูก็เฉยๆนะค่ะ แต่ที่บ้านหนูอ่ะรวย หนูทำงานกินเงินเดือนที่บ้าน อิอิ
    ยังไม่มีรายได้เสริม พยายามเล่นหุ้น แต่เล่นตัวไหน ตัวนั้นตกอย่างเดียวเลยค่ะ tongue
    แล้ว หนู จะสวด อิติปิโส 108 จบ ตามที่ลุงหมอแนะนำนะค่ะ I love you
    ตอนนี้ก็สวดมนต์ นั่งสมาธิ ใส่บาตรทุกๆเช้า อยู่ค่ะ
    รอวันฟ้าเปิด Very Happy
    leeching queen
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Aug 24, 2011 2:15 am

leeching พิมพ์ว่า: ขอบคุณ คุณลุงหมอ ค่ะ ที่ช่วยทำนายดวงชะตาให้ค่ะ
    คุณลุงหมอ ทำให้หนูอ่านไป ยิ้ม ไปได้ ค่ะ
    ที่ว่าหนูรวยอ่ะ หนูว่าหนูก็เฉยๆนะค่ะ แต่ที่บ้านหนูอ่ะรวย หนูทำงานกินเงินเดือนที่บ้าน อิอิ
    ยังไม่มีรายได้เสริม พยายามเล่นหุ้น แต่เล่นตัวไหน ตัวนั้นตกอย่างเดียวเลยค่ะ tongue
    แล้ว หนู จะสวด อิติปิโส 108 จบ ตามที่ลุงหมอแนะนำนะค่ะ I love you
    ตอนนี้ก็สวดมนต์ นั่งสมาธิ ใส่บาตรทุกๆเช้า อยู่ค่ะ
    รอวันฟ้าเปิด Very Happy
    leeching queen

Very Happy Laughing Smile อืม... อยู่ให้เขา อิจฉานะ ดีกว่าจะมา ให้เขาสงสาร? เห็นรูปละ หลานเรา โหงวเฮ้งดี เหมือนกัน นี่นา ดูๆแล้ว ดวงไม่ตกอับนะ ถ้าไม่ประมาท? แค่ สดุด นิดหน่อย ทำงอแง โวยวายไปได้? Surprised ทนอีกนิดแล้วชัยชนะ จะเป็น ของเรา Smile เล่นหุ้น?ก็ เลือกตอนที่ มันตกมากๆจิ เขาขายกัน เรา ค่อยซื้อ พวกพลังงาน แบ๊งค์ หรือเลือกใน set 50 ตัวแข็งทั้งนั้น พอเขาซื้อ เราก็ ตัดขายงิ ลง 50 ถึง 100 จุดได้ ยิ่งดี อย่าเล่นหุ้นปั่นนะ?ก.ท.ประกันชีวิตร น่าเก็บ ถ้าไม่แพง ซื้อ เป็นรอบ ดีกว่านะครับ อย่าเล่นรายวันจ้า อิอิ ลองๆดู สนุกได้จ้า cheers santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Wed Aug 24, 2011 1:25 pm

อืม... อยู่ให้เขา อิจฉานะ ดีกว่าจะมา ให้เขาสงสาร? เห็นรูปละ หลานเรา โหงวเฮ้งดี เหมือนกัน นี่นา ดูๆแล้ว ดวงไม่ตกอับนะ ถ้าไม่ประมาท? แค่ สดุด นิดหน่อย ทำงอแง โวยวายไปได้? ทนอีกนิดแล้วชัยชนะ จะเป็น ของเรา เล่นหุ้น?ก็ เลือกตอนที่ มันตกมากๆจิ เขาขายกัน เรา ค่อยซื้อ พวกพลังงาน แบ๊งค์ หรือเลือกใน set 50 ตัวแข็งทั้งนั้น พอเขาซื้อ เราก็ ตัดขายงิ ลง 50 ถึง 100 จุดได้ ยิ่งดี อย่าเล่นหุ้นปั่นนะ?ก.ท.ประกันชีวิตร น่าเก็บ ถ้าไม่แพง ซื้อ เป็นรอบ ดีกว่านะครับ อย่าเล่นรายวันจ้า อิอิ ลองๆดู สนุกได้จ้า ลุงหมอ สวนโพธิ์

อิอิ
    หนูอ่ะจะลองเล่นหุ้นแบบที่ ลุงหมอ แนะนำดูนะค่ะ
    แต่ตอนนี้ยังเข็ดอยู่เลย เพราะหุ้นที่มีอยู่ถือมาเป็นปีแล้ว ยังขายไม่ได้เลยค่ะ
    พยายามทำใจว่าช่างมัน ถือว่าเราฝากเงินไว้
    รอไปเรื่อยๆ ซักวันมันต้องเป็นวันของเรา Laughing Laughing Laughing
    ลุงหมอค่ะ แม่หนูอยากให้ไปทำจมูก แม่บอกว่ามันใหญ่ไป
    ลุงหมอว่าดีมั้ยค่ะ (แม่กลัวไม่มีแฟน อิอิ)

ลุงหมอแล้วถ้ากำไรหุ้นเมื่อไหร่จะมา โม้ ให้ฟังนะค่ะ

leeching
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Aug 24, 2011 7:56 pm

leeching พิมพ์ว่า: อืม... อยู่ให้เขา อิจฉานะ ดีกว่าจะมา ให้เขาสงสาร? เห็นรูปละ หลานเรา โหงวเฮ้งดี เหมือนกัน นี่นา ดูๆแล้ว ดวงไม่ตกอับนะ ถ้าไม่ประมาท? แค่ สดุด นิดหน่อย ทำงอแง โวยวายไปได้? ทนอีกนิดแล้วชัยชนะ จะเป็น ของเรา เล่นหุ้น?ก็ เลือกตอนที่ มันตกมากๆจิ เขาขายกัน เรา ค่อยซื้อ พวกพลังงาน แบ๊งค์ หรือเลือกใน set 50 ตัวแข็งทั้งนั้น พอเขาซื้อ เราก็ ตัดขายงิ ลง 50 ถึง 100 จุดได้ ยิ่งดี อย่าเล่นหุ้นปั่นนะ?ก.ท.ประกันชีวิตร น่าเก็บ ถ้าไม่แพง ซื้อ เป็นรอบ ดีกว่านะครับ อย่าเล่นรายวันจ้า อิอิ ลองๆดู สนุกได้จ้า ลุงหมอ สวนโพธิ์

อิอิ
    หนูอ่ะจะลองเล่นหุ้นแบบที่ ลุงหมอ แนะนำดูนะค่ะ
    แต่ตอนนี้ยังเข็ดอยู่เลย เพราะหุ้นที่มีอยู่ถือมาเป็นปีแล้ว ยังขายไม่ได้เลยค่ะ
    พยายามทำใจว่าช่างมัน ถือว่าเราฝากเงินไว้
    รอไปเรื่อยๆ ซักวันมันต้องเป็นวันของเรา Laughing Laughing Laughing
    ลุงหมอค่ะ แม่หนูอยากให้ไปทำจมูก แม่บอกว่ามันใหญ่ไป
    ลุงหมอว่าดีมั้ยค่ะ (แม่กลัวไม่มีแฟน อิอิ)

leeching

ลุงหมอแล้วถ้ากำไรหุ้นเมื่อไหร่จะมา โม้ ให้ฟังนะค่ะ

Very Happy Laughing Rolling Eyes ช่วงนี้ หุนเกิน 1000 จุดมาแล้ว น่าจะได้ทุนแล้วนะถ้า ตอนนี้มันมีแรงซื้อมา ควร ตัดใจขายทิ้ง เอาทุน กลับมารอซื้อ เวลาหุ้นลงไกล้ 1000 จะดีกว่า เรียกว่า เปลี่ยน ตัวเล่นจะมีโอกาศดีกว่านะครับ จมูกจะทำก็ได้จ้า จมูกชมภู่ นี่แบบคนดื้อ นะเราแต่ คิด พูดอะไร ตรงดีจัง affraid sunny santa
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Thu Aug 25, 2011 10:07 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    leeching พิมพ์ว่า: อืม... อยู่ให้เขา อิจฉานะ ดีกว่าจะมา ให้เขาสงสาร? เห็นรูปละ หลานเรา โหงวเฮ้งดี เหมือนกัน นี่นา ดูๆแล้ว ดวงไม่ตกอับนะ ถ้าไม่ประมาท? แค่ สดุด นิดหน่อย ทำงอแง โวยวายไปได้? ทนอีกนิดแล้วชัยชนะ จะเป็น ของเรา เล่นหุ้น?ก็ เลือกตอนที่ มันตกมากๆจิ เขาขายกัน เรา ค่อยซื้อ พวกพลังงาน แบ๊งค์ หรือเลือกใน set 50 ตัวแข็งทั้งนั้น พอเขาซื้อ เราก็ ตัดขายงิ ลง 50 ถึง 100 จุดได้ ยิ่งดี อย่าเล่นหุ้นปั่นนะ?ก.ท.ประกันชีวิตร น่าเก็บ ถ้าไม่แพง ซื้อ เป็นรอบ ดีกว่านะครับ อย่าเล่นรายวันจ้า อิอิ ลองๆดู สนุกได้จ้า ลุงหมอ สวนโพธิ์

อิอิ

leeching

Very Happy Laughing Rolling Eyes ช่วงนี้ หุนเกิน 1000 จุดมาแล้ว น่าจะได้ทุนแล้วนะถ้า ตอนนี้มันมีแรงซื้อมา ควร ตัดใจขายทิ้ง เอาทุน กลับมารอซื้อ เวลาหุ้นลงไกล้ 1000 จะดีกว่า เรียกว่า เปลี่ยน ตัวเล่นจะมีโอกาศดีกว่านะครับ จมูกจะทำก็ได้จ้า จมูกชมภู่ นี่แบบคนดื้อ นะเราแต่ คิด พูดอะไร ตรงดีจัง affraid sunny santa

ลุงหมอ ตอนนี้หุ้นหนุมันยังไม่ได้ทุนคืนเลย ขาดทุนอยู่เยอะมากกกกก
    ดวงเป็นอย่างงี้ทุกทีเลย ซ์้อตัวไหน ตัวนั้นตกทุกที เลย
    เคยซื้อ ทอง พอซื้อปุ๊บ เกิดสึนามิ ในไทย ราคาทองตกเฉยเลย
    ตอนนี้เลยไม่กล้าซื้อทองเลยค่ะ Embarassed Embarassed
    แถมราคาทองตอนนี้ แพงมากกก
    ที่ลุงหมอว่าหนุอ่ะดื้อ หนูว่าหนูไม่ดื้อนะ แต่คนอื่นจะบอกว่าหนูอ่ะดื้อ
    แต่ยอมรับค่ะ ว่าเป็นคนพูดอะไร ตรงๆ แต่จริงใจนะค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Aug 26, 2011 1:00 am

leeching พิมพ์ว่า:

อิอิ

leeching

ลุงหมอ ตอนนี้หุ้นหนุมันยังไม่ได้ทุนคืนเลย ขาดทุนอยู่เยอะมากกกกก
    ดวงเป็นอย่างงี้ทุกทีเลย ซ์้อตัวไหน ตัวนั้นตกทุกที เลย
    เคยซื้อ ทอง พอซื้อปุ๊บ เกิดสึนามิ ในไทย ราคาทองตกเฉยเลย
    ตอนนี้เลยไม่กล้าซื้อทองเลยค่ะ Embarassed Embarassed
    ที่ลุงหมอว่าหนุอ่ะดื้อ หนูว่าหนูไม่ดื้อนะ แต่คนอื่นจะบอกว่าหนูอ่ะดื้อ
    แต่ยอมรับค่ะ ว่าเป็นคนพูดอะไร ตรงๆ แต่จริงใจนะค่ะ
    santa ถ้าถือทองอยู่ ต้องรีบขายละ ตอนนี้2.5หมื่นมันจะลงละนะ Rolling Eyes ที่ลุงหมอว่าหนุอ่ะดื้อ หนูว่าหนูไม่ดื้อนะ แต่คนอื่นจะบอกว่าหนูอ่ะดื้อ? จ้า หนู่ไม้ได้ดื้อเลยเน๊าะ เขา ไม่เขาใจหนูเองงิ? Surprised Smile หุ้นอย่างที่บอกซ้อตอนมันราคา ถูกๆจ้าไกล้ 1000 แล้ว จะลงมามากละนิพอจะเริ่มซื้อได้ละ ไม่ก็เปลี่ยนตัว พอถึงวันเกิด ค่อยซื้อก็ได้นิผิดถูกไม่รู้ดีกว่าจ้า Very Happy cheers santa

leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Fri Aug 26, 2011 11:33 am

leeching พิมพ์ว่า:

อิอิ

leeching

santa ถ้าถือทองอยู่ ต้องรีบขายละ ตอนนี้2.5หมื่นมันจะลงละนะ Rolling Eyes ที่ลุงหมอว่าหนุอ่ะดื้อ หนูว่าหนูไม่ดื้อนะ แต่คนอื่นจะบอกว่าหนูอ่ะดื้อ? จ้า หนู่ไม้ได้ดื้อเลยเน๊าะ เขา ไม่เขาใจหนูเองงิ? Surprised Smile หุ้นอย่างที่บอกซ้อตอนมันราคา ถูกๆจ้าไกล้ 1000 แล้ว จะลงมามากละนิพอจะเริ่มซื้อได้ละ ไม่ก็เปลี่ยนตัว พอถึงวันเกิด ค่อยซื้อก็ได้นิผิดถูกไม่รู้ดีกว่าจ้า Very Happy cheers santa

อิอิอิ ช่ายแล้วค่ะลุงหมอ คนอื่นเค้าไม่เข้่าใจหนูเอง

ตอนนี้หนูไม่กล้าเปิดพอร์ตหุ้นเลย ทำใจไม่ได้ ทำไมที่อื่นเค้าขึ้นกัน

ที่เมืองไทยตกอยู่ที่เดียว

หนูกะว่ารอใกล้ๆวันเกิดค่อยเข้าไปเล่นใหม่

ตอนนี้ทำใจลืมๆมันไปค่ะ Wink

อยากซื้อทองเก็บ แต่ลุงหมอว่าซื้อตอนราคาเท่าไหร่ดีค่ะ Smile

ว่าแต่ทำไมลุงหมอนอนดึกจังค่ะ ดูแลสุขภาพด้วยค่ะ

เดี๋ยวไม่มีใครมาคุยกับ leeching

Very Happy
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Aug 27, 2011 12:33 am

Very Happy Laughing Rolling Eyes ตอนนี้ทองสูงละ เขาขายดอลล่า มาซื้อทอง แล้วต่อไป จะขายทองไปวื้อน้ำมัน กะดอลคืนอีกทองเริ่มอันตราย ละจ้า เกรงเขาจะเริ่มทิ้งกันละ ยังไม่น่าซื้อจ้า sunny santa
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Mon Aug 29, 2011 10:44 am

ลุงหมอค่ะ

ยามเมื่อเราจิตใจเศร้าหมอง จิตตก เราควรทำยังไงดีค่ะ

หนูพยายามแผ่เมตตราให้... แล้ว มันก็ยังไม่ดีขึ้นซักที

Sad Sad Sad

การรอคอยนี้มันทุกข์ทรมานใจจังค่ะ

ขอโทษนะค่ะลุงหมอเอาเรื่องเครียดมาระบายซะงั้น
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Aug 29, 2011 2:17 pm

leeching พิมพ์ว่า:ลุงหมอค่ะ

ยามเมื่อเราจิตใจเศร้าหมอง จิตตก เราควรทำยังไงดีค่ะ

หนูพยายามแผ่เมตตราให้... แล้ว มันก็ยังไม่ดีขึ้นซักที

Sad Sad Sad

การรอคอยนี้มันทุกข์ทรมานใจจังค่ะ

ขอโทษนะค่ะลุงหมอเอาเรื่องเครียดมาระบายซะงั้น

santa Rolling Eyes Smile เมื่อยามมีทุกข์ อย่าอยู่คนเดียว หาเที่ยวเล่น เดินห้าง ไม่ต้องเอาเงินไปกิน500 อิอิ เปลือง Sad เดินเทียวเฉยๆ จะเบา cheers แต่ให้เบาใจ ก็ คิดว่า เรา ว่าแย่ แล้ว ก็ยังดี ที่ เราไม่แย่กว่านี้ มี คนอื่นๆ ที่ แย่กว่าเรา อะไรๆ ดีๆ ยังรอคอยเรา ข้างหน้า อีกมากมาย Smile พ้นวันเกิดไปก็ ดีเอง แบบ ไม่มีเงิน แต่ รอให้ ธนาคารเปิด ? ก่อน 8.30 น. จะขึ้นเงิน แลกเช๊ค เบิก ก็ต้องรอจ้า Laughing
    Laughing Very Happy Smile ถ้าคิดว่า สิ่งที่เราหวัง มันดี ถามจริงๆ ดีจริงๆหรือ มีดี อะไรบ้าง ถ้า เทียบกับ อย่างเดียวกัน ? ดีกว่านี้ มีอีกใหม? ไม่มีปัญญาหาละหรือ? แล้วส่วนเลวละ? มี มาก น้อย เท่าได? แล้ว จะ เสียดาย อาลัย อาวรณ์ อะไร นักหนา Evil or Very Mad Shocked หากทุกข์ ใจมากๆ มีวิธี เอาชนะนะครับ ? Laughing Rolling Eyes นึกถึง เรื่องทีคิด แล้ว ทำงานไปให้มากๆ จะขัด ล้าง เช็ด ถู งานบ้าน ในห้องน้ำ ในบ้าน ห้องนอน ทะทุกๆวัน ทำเอง เวลาเป็นจิต สับสน ทำมากๆจน เหงื่อออก แล้วจะเบาทุกข์ น้ำ ซัก ล้างถู ที่ในอ่าง นำมาเท ตรง ทางเดิน เข้าออกน้านประตูร้ว หรือ ทางจะนึ้นบ้าน พื้นดินก็ได้ยิ่งดี เวลาเทน้ำ ให้นึกถึง ใบหน้าเขา แล้วเท สวดมนต์สมาธิ ทำ แบบนี้ ทุกๆวัน ไม่นาน เขา จะมาเอง? cheers santa
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Mon Aug 29, 2011 2:44 pm

Sad Sad Sad

santa Rolling Eyes Smile เมื่อยามมีทุกข์ อย่าอยู่คนเดียว หาเที่ยวเล่น เดินห้าง ไม่ต้องเอาเงินไปกิน500 อิอิ เปลือง Sad เดินเทียวเฉยๆ จะเบา cheers แต่ให้เบาใจ ก็ คิดว่า เรา ว่าแย่ แล้ว ก็ยังดี ที่ เราไม่แย่กว่านี้ มี คนอื่นๆ ที่ แย่กว่าเรา อะไรๆ ดีๆ ยังรอคอยเรา ข้างหน้า อีกมากมาย Smile พ้นวันเกิดไปก็ ดีเอง แบบ ไม่มีเงิน แต่ รอให้ ธนาคารเปิด ? ก่อน 8.30 น. จะขึ้นเงิน แลกเช๊ค เบิก ก็ต้องรอจ้า Laughing
    Laughing Very Happy Smile ถ้าคิดว่า สิ่งที่เราหวัง มันดี ถามจริงๆ ดีจริงๆหรือ มีดี อะไรบ้าง ถ้า เทียบกับ อย่างเดียวกัน ? ดีกว่านี้ มีอีกใหม? ไม่มีปัญญาหาละหรือ? แล้วส่วนเลวละ? มี มาก น้อย เท่าได? แล้ว จะ เสียดาย อาลัย อาวรณ์ อะไร นักหนา Evil or Very Mad Shocked หากทุกข์ ใจมากๆ มีวิธี เอาชนะนะครับ ? Laughing Rolling Eyes นึกถึง เรื่องทีคิด แล้ว ทำงานไปให้มากๆ จะขัด ล้าง เช็ด ถู งานบ้าน ในห้องน้ำ ในบ้าน ห้องนอน ทะทุกๆวัน ทำเอง เวลาเป็นจิต สับสน ทำมากๆจน เหงื่อออก แล้วจะเบาทุกข์ น้ำ ซัก ล้างถู ที่ในอ่าง นำมาเท ตรง ทางเดิน เข้าออกน้านประตูร้ว หรือ ทางจะนึ้นบ้าน พื้นดินก็ได้ยิ่งดี เวลาเทน้ำ ให้นึกถึง ใบหน้าเขา แล้วเท สวดมนต์สมาธิ ทำ แบบนี้ ทุกๆวัน ไม่นาน เขา จะมาเอง? cheers santa

ขอบคุณค่ะ ลุงหมอ ลุงหมอทำให้หนูยิ้มได้อีกแล้วค่ะ Very Happy
    ขอบุญนี้ที่ทำให้หนูคลายความโศกเศร้า ส่งผลให้ลุงหมอมีความสุขยิ่งๆขึ้นไปนะค่ะ Very Happy
    แต่หนูไม่เข้าใจว่าที่ลุงหมอบอกให้เทน้ำที่ทางจะเข้าบ้าน นี้หมายถึงน้ำอะไรค่ะ น้ำเปล่าธรรมดา หรือน้ำที่เราเอามาซักล้างค่ะ แล้วให้สวดมนต์นี่สวดบทไหนค่ะ บทแผ่เมตตราหรือป่าวค่ะ
    ลุงหมอค่ะ ตอนเช้าตอนหนูใส่บาตรทุกเช้า แล้วกลับมากรวดน้ำ หนูกรวดน้ำให้ ตัวเค้า องค์เทพประจำตัวเค้า เจ้ากรรมนายเวร ของเค้า จะช่วยได้บ้างมั้ยค่ะ Question
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue Aug 30, 2011 3:12 pm

Very Happy Laughing Smile ก็เทน้ำ คือ น้ำที่เราซัก ล้าง ถูบ้านจ้า ต้อง ทำเองนะ ถูเอง น้ำซักผ้าขี้ริว เอาไปเทตรงทางที่จะเหยียบเดินเข้าออก เป็นดิน ยิ่งดี นึกถึงหน้าเขาด้วย อืม จะได้มีหวังงิ5555 Embarassed สอนวิชา แม่มดให้ละ?

santa sunny Smile การสวดมนต์ ต้องสวด อิติปิโส 108 มี อิติปิโส 56 จบ สวากขาโต 38 สุปะติปันโณ 14 จบ รวมได้ 108 จบ จาให้ดี ไปดูใน หน้าสนทนาธรรมจ้า หนูสวดได้ จะ ได้อย่างที่ หนูอยากได้นะลูก santa
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Tue Aug 30, 2011 6:58 pm

อ๋ออ หนูก็คิดว่าสวดอิติปิโส 108 จบ หมายถึง เฉพาะ พุทธคุณ 108 จบ

แล้วจะนำไปปฏิบัติ นะค่ะ

ส่วนเรื่อง เก็บกวาดบ้าน นี้ต้อง หาเวลาจริงๆเลยอ่ะค่ะ

ไม้กวาด กับผ้าขี้ริ้ว อยู่ตรงไหนของบ้านยังไม่รู้เลยค่ะ Embarassed

แถมคนที่บ้านคงตกใจ ร้อยวันพันปีไม่เคยเก็บกวาดบ้าน

ไม่ใช่ว่าทำไม่เป็นนะค่ะลุงหมอ ทำเป็นแต่ไม่ค่อยมีโอกาสได้ทำค่ะ Razz
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Aug 31, 2011 12:04 am

leeching พิมพ์ว่า:อ๋ออ หนูก็คิดว่าสวดอิติปิโส 108 จบ หมายถึง เฉพาะ พุทธคุณ 108 จบ

แล้วจะนำไปปฏิบัติ นะค่ะ

ส่วนเรื่อง เก็บกวาดบ้าน นี้ต้อง หาเวลาจริงๆเลยอ่ะค่ะ

ไม้กวาด กับผ้าขี้ริ้ว อยู่ตรงไหนของบ้านยังไม่รู้เลยค่ะ Embarassed

แถมคนที่บ้านคงตกใจ ร้อยวันพันปีไม่เคยเก็บกวาดบ้าน

ไม่ใช่ว่าทำไม่เป็นนะค่ะลุงหมอ ทำเป็นแต่ไม่ค่อยมีโอกาสได้ทำค่ะ Razz

santa cheers sunny ก็ อย่างที่บอกนะ ถ้า ทำได้ เราก็จะได้ไง เป็นคนใหม่ซะที อัจรรย์จะได้เกิด santa
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Wed Aug 31, 2011 3:23 pm

หนูจะพยายามนะค่ะ

แต่มีวิธี อื่น ที่มันง่ายกว่านี้ไม่ค่ะ ลุงหมอ

อันนี้ หนูอายเค้าอ่ะ แล้วอีกอย่าง ห้องนอนอยู่ชั้น 3 ถือถังน้ำลงมาลาดที่ประตูชั้นล่าง

คงโดนคนถามเยอะว่าเอามาทำอะไร Laughing Laughing

บ้านหนูยิ่งเป็นครอบครัวใหญ่

บอกไปลุงหมอจะเชื่อมั้ยว่าหนูมีพี่น้องทั้งหมด 16 คน

แม่หนูท่านขยันท้อง อิอิ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Aug 31, 2011 4:54 pm

leeching พิมพ์ว่า:หนูจะพยายามนะค่ะ

แต่มีวิธี อื่น ที่มันง่ายกว่านี้ไม่ค่ะ ลุงหมอ

อันนี้ หนูอายเค้าอ่ะ แล้วอีกอย่าง ห้องนอนอยู่ชั้น 3 ถือถังน้ำลงมาลาดที่ประตูชั้นล่าง

คงโดนคนถามเยอะว่าเอามาทำอะไร Laughing Laughing

บ้านหนูยิ่งเป็นครอบครัวใหญ่

บอกไปลุงหมอจะเชื่อมั้ยว่าหนูมีพี่น้องทั้งหมด 16 คน

แม่หนูท่านขยันท้อง อิอิ

Very Happy Laughing Smile Rolling Eyes เออ...มีอาย ต่อรอง ? Embarassed ก็บอกเราอยากลดเอว ใขมันมั่งงิโถๆๆ ก็ไม่เป็นไรจ้า เอาไว้ ปีหน้า ก็ ดีเอง ทำดี ทำความสอาด เออ ใครจามาติเราวุ้ย?santa
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Wed Aug 31, 2011 7:29 pm

ขอบคุณค่ะลุงหมอ
    สำหรับ คำแนะนำ และกำลังใจ
    ตอบหนูทุกครั้ง ไม่เคยทอดทิ้งกันเลย I love you
    ถือว่าหนูโชคดีจังที่มารู้จักเวบนี้โดยบังเอิญ cheers
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Sep 02, 2011 9:24 pm

leeching พิมพ์ว่า:ขอบคุณค่ะลุงหมอ
    สำหรับ คำแนะนำ และกำลังใจ
    ตอบหนูทุกครั้ง ไม่เคยทอดทิ้งกันเลย I love you
    ถือว่าหนูโชคดีจังที่มารู้จักเวบนี้โดยบังเอิญ cheers

Very Happy Laughing Smile จ้า ไม่ลอง ไม่รู้บะลูก ทำแบบ ลุงหมอว่า ไม่ต้อง ลงทุนสัก 1 บาทเลยนิ มีแต่ได้กะ เสมอตัว santa
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Fri Sep 02, 2011 10:13 pm

ลุงหมอค่ะ
    หนูเพิ่งออกมาจากห้องพระค่ะ สวดมนต์ อิติปิโส 108 จบด้วยค่ะ
    เจ็บคอเลยค่ะ เพราะสวดเสียงดัง อิอิ
    หนูนั่งสมาธิ ต่อแค่ 15 นาทีค่ะ เพราะรู้สึกง่วงอ่ะค่ะ Embarassed แถมจิดใจมันฟุ้งๆ
    คิดโน้นคิดนี้สาระพัดเลยค่ะ ก็เลยถอนสมาธิ Wink
    แต่ยังไงก็ อนุโมทนาบุญนะค่ะ ลุงหมอ Smile
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Sep 02, 2011 10:40 pm

หนูเพิ่งออกมาจากห้องพระค่ะ สวดมนต์ อิติปิโส 108 จบด้วยค่ะ
    เจ็บคอเลยค่ะ เพราะสวดเสียงดัง อิอิ
    หนูนั่งสมาธิ ต่อแค่ 15 นาทีค่ะ เพราะรู้สึกง่วงอ่ะค่ะ Embarassed แถมจิดใจมันฟุ้งๆ
    คิดโน้นคิดนี้สาระพัดเลยค่ะ ก็เลยถอนสมาธิ Wink
    แต่ยังไงก็ อนุโมทนาบุญนะค่ะ ลุงหมอ Smile

Very Happy Laughing Smile cheers สาธุด้วยจ้า ไม่ต้องสวดดังๆก็ได้มั้ง พระในบ้าน จะตกใจกันหมด Very Happy เหอะๆ ธรรมดาลูก นานๆ จะทำพิธี สักที ก็แบบนี้ละ ฟุ้งซ่านก็ ภาวณาให้ไว ถี่ๆ เลยจ้า จิตจะเป็นสมาธิได้ไวเองมันตกใจ เลย ไม่ทัน มีช่องว่าง ให้เรา ฟุ้งซาน ไง ทำๆไปเรี่อยๆ นะหนู แล้วเราจะรู้ ได้ผลเองจ้า santa
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Tue Sep 06, 2011 9:52 am

ลุงหมอ เข้ามาทักทายค่ะ
    ไม่ได้เข้ามาหลายวัน คิดถึงค่ะ
    ช่วงนี้ เครียดหนักเลยค่ะ เส้นเลือดที่ตาแตกเลยค่ะ ลุงหมอ
    แต่ยังไม่ลืม สวดมนต์ นั่งสมาธิ ใส่บาตรทุกๆเช้านะค่ะ
    แล้วถ้าสิ่งที่ปราถนาสำเร็จเมื่อไหร่ จะมาเล่าให้ฟังนะค่ะ cheers
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Sep 08, 2011 11:34 pm

leeching พิมพ์ว่า:ลุงหมอ เข้ามาทักทายค่ะ
    ไม่ได้เข้ามาหลายวัน คิดถึงค่ะ
    ช่วงนี้ เครียดหนักเลยค่ะ เส้นเลือดที่ตาแตกเลยค่ะ ลุงหมอ
    แต่ยังไม่ลืม สวดมนต์ นั่งสมาธิ ใส่บาตรทุกๆเช้านะค่ะ
    แล้วถ้าสิ่งที่ปราถนาสำเร็จเมื่อไหร่ จะมาเล่าให้ฟังนะค่ะ cheers

Very Happy Laughing Smile สวดมานต์ มากๆ นะครับ เอาน้ำเย็น ชุบผ้า ปิดหน้าไว้มั่งก็ดีจ้า ก็ทำตามที่แนะนำนะแล้วจะสำเร็จจ้า santa
    leeching

ตั้งหัวข้อ  leeching on Mon Sep 12, 2011 10:33 am

ลุงหมอค่ะ
    ลี่ชิงหมดหวังแล้วค่ะ ลุงหมอ เค้ามีคนอื่นไปแล้ว
    ลี่ชิงไม่รู้จะทำยังไงต่อไป ไม่อยากจะทำอะไรเลย
    ทำไมมีแต่เรื่องเศร้าใจ เกิดขึ้น กรรมลี่ชิงคงเยอะมาก
    ลุงหมอแผ่เมตตาให้ลี่ชิงบ้างนะค่ะ
    ตอนนี้ ห่อเหี่ยวมากเลยค่ะ

เวลาขณะนี้ Fri Jul 21, 2017 11:46 pm